Sự khác nhau giữa KT công ty CP và công ty TNHH

• Thread starter taichuc
  • Ngày gửi
T

taichuc

Guest
12/4/08
68
0
0
Ha noi
Các bạn cho mình hỏi, sự khác nhau cơ bản giữa hệ thống kế toán của 1 cty CP và 1 Cty TNHH là gì?
Với một công ty CP mới thành lập, những công tác kế toán nào cần phải làm ngay và cần lưu ý?
Mong các bạn cho ý kiến.
Xin cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

PhiLe

Guest
Các bạn cho mình hỏi, sự khác nhau cơ bản giữa hệ thống kế toán của 1 cty CP và 1 Cty TNHH là gì?
Với một công ty CP mới thành lập, những công tác kế toán nào cần phải làm ngay và cần lưu ý?
Mong các bạn cho ý kiến.
Xin cảm ơn!

Anh/chị nào giúp bạn ấy đi. Em cũng đang cần.Help

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Mong các bạn cho ý kiến.
Xin cảm ơn!
Hệ thống kế toán chỉ ban hành cho 2 loại hình DN. Đó là "DN lớn" & "DN nhỏ & vừa". Bạn dựa vào vốn đăng ký kinh doanh & số lượng lao động xđịnh xem DN bạn là DN lớn hay nhỏ & vừa.
Với 1 Cty mới thành lập thì bạn cần nộp Thuế môn bài (Muộn nhất là sau 10 ngày có đăng ký kinh doanh), làm thủ tục mua Hóa đơn,... Tốt nhất là bạn lên Thuế hỏi cán bộ quản lý Cty bạn. Đề phòng trường hợp có j đó mới mà pà con kế toán nhà ta chưa update được.

T

taichuc

Guest
12/4/08
68
0
0
Ha noi
Cảm ơn bạn!
Tất cả những gì bạn nói...ok. Đối với Cty TNHH thì không nói làm gì vì có lẽ ở đây rất nhiều người đã và đang làm kế toán cho loại hình DN là Cty TNHH.
Cái cơ bản mình muốn hỏi là hạch toán kế toán cho cty CP có gì khác không? theo ý bạn thì mình hiểu là do luật DN không phân chia thành Cty CP hay Cty TNHH nên việc hạch toán kế toán cty CP là giống Cty TNHH.
Mời các bạn cho ý kiến thêm ạ.
Xin cảm ơn!

G

giotnangcuoithu

User tự cấm truy cập
Anh/chị nào giúp bạn ấy đi. Em cũng đang cần.Help

Mình thấy thì cũng giống nhau thôi ko khác nhau về hệ thống kế toán gì lắm! Có khác thì khác ở cách quản lý thôi hà!

I

ItimU2810

Guest
21/4/08
3
0
0
Hà Nội
Mong các bạn cho ý kiến.
Xin cảm ơn!
Thực tế giữa Cty Cp và CTy TNHH ko khác nhau về hạch toán kế toán. Tuy nhiên khi làm việc với cơ quan thuế ví dụ như Cty bạn có những thay đổi cấn thông báo lên Thuế thì cần phải biên bản họp cổ đông,và các quyết định đi kèm.
Mời mọi người cho thêm ý kiến.
Cảm ơn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA