Hỏi về cách làm thủ tục Thuế TNCN

• Thread starter giotnangcuoithu
  • Ngày gửi
G

giotnangcuoithu

User tự cấm truy cập
Các anh chi ơi, cho em hỏi thăm chút. Công ty của em có người thu nhập 6 triệu/tháng và muốn đóng thuế thu nhập cá nhân,em phải làm thủ tục và hồ sơ như thế nào? em có phải làm báo cáo và nộp thuế hàng tháng không? anh chị nào biết chỉ giúp em nhé, em cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

ttnguyen2908

Guest
23/11/07
5
0
0
Hanoi
Bên mình cũng đang làm thủ tục này. Mình đã xin cấp Biên lai thuế TNCN và đang xin cấp mã số thuế cá nhân. Biên lai thuế TNCN này sẽ làm tờ khai hàng tháng và báo cáo tình hình sử dụng Biên lai. Mình có mẫu đơn xin cấp biên lai Thuế TNCN. Mình k biết post lên thế nào, bạn cung cấp email mình gửi cho bạn.

G

giotnangcuoithu

User tự cấm truy cập
Bên mình cũng đang làm thủ tục này. Mình đã xin cấp Biên lai thuế TNCN và đang xin cấp mã số thuế cá nhân. Biên lai thuế TNCN này sẽ làm tờ khai hàng tháng và báo cáo tình hình sử dụng Biên lai. Mình có mẫu đơn xin cấp biên lai Thuế TNCN. Mình k biết post lên thế nào, bạn cung cấp email mình gửi cho bạn.

Vậy bạn gửi về địa chỉ mail: giotnangcuoithu_83@yahoo.com nhé
Cảm ơn bạn nhiều nhiều!
Chúc cuối tuần vui vẻ!

K

KHOLA8X

Guest
17/3/08
1
0
0
36
TP. HCM
Em đang làm về Thuế TNCN, em cũng rất cần. Rất mong nhận được hồi đáp của chị! Đ/c mail của em: khola8x@yahoo.com.

Em cũng rất mong nhận được 1 văn bản có chứng thực. Nếu em được giúp thì tốt thật tốt... ^^

Cảm ơn rất nhiều!

wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
bây giờ ko có mẫu đâu mà mọi người xin nhiều thế. Bên thuế bắt buộc phải làm theo phần mềm 1.3.0, làm excel người ta ko nhận (vì ko có mã vạch mà)
1 là các bác down trên www.gdt.gov.vn (bản này hay bị lỗi l)
2 là các bác mang usb lên cục thuế để down về mà cài đặt.
Have fun, hờ hờ..

wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
còn mã số thuế thì như sau: làm tại công ty, công ty sẽ khấu trừ tại nguồn. Cá nhân ko phải xin cấp mã số thuế cá nhân. Hồ sơ lên cục thuế hỏi
Mẫu xin cấp biên lai khấu trừ thuế xem trong http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=45981 nhé. Làm đơn xong thì khi nộp đơn người ta sẽ hướng dan cách báo cáo

H

hoainamhy

Sơ cấp
21/1/11
3
0
1
Yên mỹ - Hưng Yên
em cũng mong a (chị) rúp em khoản Thuế TNCN với nha. thank

N

ngosaomayman

Guest
21/12/10
15
0
0
34
quận 12
Công ty mình chỉ khai tờ thuế TNCN tạm tính của quý 4 thôi, còn quý 1, 2, 3 có phát sinh nhưng không có khai. vậy khi quyết toán thuế tncn em quyết toán hết cả năm tính luôn số tiền đã trả của 3 quý kia không biết như vậy có đúng không.

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Công ty mình chỉ khai tờ thuế TNCN tạm tính của quý 4 thôi, còn quý 1, 2, 3 có phát sinh nhưng không có khai. vậy khi quyết toán thuế tncn em quyết toán hết cả năm tính luôn số tiền đã trả của 3 quý kia không biết như vậy có đúng không.
- Phải QT cả năm cộng hết vào để xác định lại