Thuế TNDN tạm tính theo quý.

• Thread starter binhmtc
  • Ngày gửi
R

redsea

Trung cấp
21/5/07
79
1
8
HN
1. chỗ em ( chi cục Từ liêm cũng thế), cứ tờ khai Thuế TNDN tạm tính nào mà lỗ thì họ trả về hết, như vậy là chỉ ước tính thôi, doanh thu là thực tế, nhưng chi phí là ước tính để sao cho có lãi. Hix, thật ko thể hiểu ra làm sao?

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

binhmtc

Guest
17/3/08
21
0
1
Hanoi
Tôi đã hỏi kinh nghiệm một số bạn, họ nói trước sau gì cũng phải nộp thuế TNDN, nên tốt nhất là tạm tính thuế TNDN cho quý đó rồi nộp ngay, nếu doanh thu thực tế = 0, chi phí thực tế là (A), thì ghi trong STT 3. Lợi nhuận là (-A), 4. Thu nhập chịu thuế là (-A), 8. Thuế suất : để trống, nhưng STT 10. Thuế TNDN phải nộp thì ghi là (+B). Cứ làm như vậy tới quý nào có lãi thì trừ đi thuế TNDN đã nộp, đảm bảo cơ quan thuế chấp nhận ngay. Cty tôi có lẽ sẽ chấp nhận phương án này, nhìn vào tờ khai thấy vô lý quá phải không các bạn.

X

xuanketoan1983

Guest
29/10/06
50
0
0
40
Hà Nội
Hồi tháng 1/2008, công ty bạn mình ở Hoàng Mai nộp tờ khai TNDN quý 4/2007, kết quả KD là lỗ, số thuế TNDN =0. Ở quận đó trước khi nộp phải đưa cho CBQL thuế ký nháy vào đó rồi mới nộp được. CBQL thuế thấy thuế TNDN =0 thì nhất định không chịu ký, và bắt cty bạn mình phải mang về làm lại để nộp thuế = đúng quý 3 thì mới chịu ký đấy.

tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
Ở HN có nhìu Chi cục thuế kì kục nhỉ, potay.net.com.vn...

M

myvuongphan

Guest
28/4/08
2
0
0
binh dinh
Em làm tờ khai thuế TNDN tạm tính quý 1/08. Em có một thắc mắc nhờ các anh chị giúp cho:
Năm trước cty em có nộp thuế dư vậy quý này em có được chuyển sang để được trừ khoản thuế TNDN dự kiến phải nộp ko? Nếu có thì đưa vào cột nào?

tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
Em làm tờ khai thuế TNDN tạm tính quý 1/08. Em có một thắc mắc nhờ các anh chị giúp cho:
Năm trước cty em có nộp thuế dư vậy quý này em có được chuyển sang để được trừ khoản thuế TNDN dự kiến phải nộp ko? Nếu có thì đưa vào cột nào?

nếu em nộp dzư thì em cứ nộp TK TT đi hok phải đưa vào cột nào cả, thuế họ khắc biết mừh, Công việc của họ mà em yên tâm...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA