Chữ ký trên HĐ GTGT??

• Thread starter thocon0711
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

thocon0711

Guest
17/3/08
28
0
0
TPHCM
Chào các anh chị! Mọi người cho em hỏi 1 trường hợp: Số là cuốn HĐ GTGT cty em có 1 tờ (gồm cả 3 liên í) do 1 người khác ký, ko fải giám đốc ký. Rắc rối là người đó đã mạo chữ ký của GĐ khi cái HĐ đó đang cần gấp để giao cho khách mà GĐ thì đang nằm viện. Tình thế cấp bách, chẳng bít sao người đó lại ký đại như thế. Sau này ngĩ lại em thấy "nguy hiểm" wa àh! Vậy anh chị nào đã gặp trường hợp này rùi, cho em lời khuyên nẹn giải quyết thế nào đi ạh? Như thế cty có gặp rắc rối gì ko vậy? Cảm ơn mọi người đã wan tâm giúp đỡ em nha! Thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhhung

LQT
Chào các anh chị! Mọi người cho em hỏi 1 trường hợp: Số là cuốn HĐ GTGT cty em có 1 tờ (gồm cả 3 liên í) do 1 người khác ký, ko fải giám đốc ký. Rắc rối là người đó đã mạo chữ ký của GĐ khi cái HĐ đó đang cần gấp để giao cho khách mà GĐ thì đang nằm viện. Tình thế cấp bách, chẳng bít sao người đó lại ký đại như thế. Sau này ngĩ lại em thấy "nguy hiểm" wa àh! Vậy anh chị nào đã gặp trường hợp này rùi, cho em lời khuyên nẹn giải quyết thế nào đi ạh? Như thế cty có gặp rắc rối gì ko vậy? Cảm ơn mọi người đã wan tâm giúp đỡ em nha! Thanks!
Hoá đơn đóng dấu treo, người bán hàng ký vào mục người bán hàng là OK, có vấn đề gì đâu!

G

giotnangcuoithu

User tự cấm truy cập

Nếu người đó đã lỡ ký vào chỗ thủ trưởng đơn vị thì phải làm giấy uỷ quỳên cho người đó trước một ngày cũng ko có vấn đề gì đâu bạn.

T

taichuc

Guest
12/4/08
68
0
0
Ha noi
Vấn đề là ông bạn đấy đã ký vào chỗ thủ trưởng lại còn đóng dấu. Nếu ký tên ông bạn đó thì làm uỷ quyền là xong, khổ cái ông bạn đó lại ký mạo chữ của ông thủ trưởng, có khi còn đóng dấu chức danh và dấu tên ông thủ trưởng nữa.
Quả này gay go rồi...hiii
Nói đùa thế thôi, không ngại đâu bạn ạ. Mấy khi cán bộ thuế soi đến từng cái hoá đơn xem nó có được ký giống nhau không. Hơn nữa ông thủ trưởng kia không phải hôm nào cũng ký giống hôm nào. Có hôm bị vợ đánh ký run tay thì khác gì ông nhân viên ký mạo.

cobanbonmat

cobanbonmat

11/4/08
314
1
18
Thành phố Hồ Chí Minh
Vấn đề là ông bạn đấy đã ký vào chỗ thủ trưởng lại còn đóng dấu. Nếu ký tên ông bạn đó thì làm uỷ quyền là xong, khổ cái ông bạn đó lại ký mạo chữ của ông thủ trưởng, có khi còn đóng dấu chức danh và dấu tên ông thủ trưởng nữa.
Quả này gay go rồi...hiii
Nói đùa thế thôi, không ngại đâu bạn ạ. Mấy khi cán bộ thuế soi đến từng cái hoá đơn xem nó có được ký giống nhau không. Hơn nữa ông thủ trưởng kia không phải hôm nào cũng ký giống hôm nào. Có hôm bị vợ đánh ký run tay thì khác gì ông nhân viên ký mạo.

Hahaha, bạn này nói đúng đấy! Không phải lo đâu bạn ơi! Nếu ông thủ trưởng của bạn ko nói gì là okie rùi. Chúc các bạn 1 tuần làm việc tốt!:flower:

T

thocon0711

Guest
17/3/08
28
0
0
TPHCM
nhưng khổ nỗi là người đó đã ký tên của GĐ em áh chứ ko fải tên người đdó đâu (tức em đã nói người đó mạo chữ ký của GĐ em í). Chứ nếu người đó ký tên người đó thì làm tờ giay61uy3 quyền cái là xong. em ko fải lo gì nữa. huhu! Cảm ơn mọi người đã chia sẻ nha!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA