Quên không kết chuyển thuế TNDN

• Thread starter thuan71983
  • Ngày gửi
T

thuan71983

Guest
2/11/07
30
0
6
Ha Noi
Cả nhà giúp em với, năm 2007 công ty em tạm tính thuế TNDN, đã nộp tiền vào NSNN nhưng kế toán cũ đã không hạch toán sang TK 821 nên bây giờ thuế TNDN có số dư bên nợ (tức là thuế đã nộp nhiều hơn số phài nộp). Bây giờ em hạch toán vào tk 821 được không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
ớcos dự bên nợ TK 3334 không vấn đề bạn cứ để vậy sang năm nay khi nộp thì trừ phần nợ này đi coi như đã nộp.

H

hoangtrongkiem

Guest
10/11/06
11
1
0
Hanoi
Sửa chữa

Cả nhà giúp em với, năm 2007 công ty em tạm tính thuế TNDN, đã nộp tiền vào NSNN nhưng kế toán cũ đã không hạch toán sang TK 821 nên bây giờ thuế TNDN có số dư bên nợ (tức là thuế đã nộp nhiều hơn số phài nộp). Bây giờ em hạch toán vào tk 821 được không?

Trường hợp của bạn thuộc dạng sai sót không trọng yếu, do đó theo quy định bạn được phép sửa chữa sai sót đó vào năm phát hiện ra sai sót (năm nay). Do đó bạn có quyền lập bút toán để sửa chữa sai sót này.

• Like
Reactions: Nguyệt92
N

ninhhapec

Trung cấp
13/12/06
135
0
0
44
09 Nguyễn Trãi, NQ, HP
:020:
Trường hợp của bạn thuộc dạng sai sót không trọng yếu, do đó theo quy định bạn được phép sửa chữa sai sót đó vào năm phát hiện ra sai sót (năm nay). Do đó bạn có quyền lập bút toán để sửa chữa sai sót này.

Tôi cũng vẫn đang để dư nợ tài khoản 333.4 và các năm rồi cơ vì cty tôi toàn lỗ nên nộp vào đồng nào là vào nợ của bê 333.4 đồng đó.Cho tôi hỏi thêm nếu mình kết chuyển hết 333.4 sang 821 thì mình thiệt à?và theo quy định nào nói là kết chuyển từ 333.4 sang 821 như thế thì đâu có thể hiện được mình đang nộp thừa thuế TNDN và cái khoản thuế phải thu của NSNN là không có à?:020:

N

Nguyệt92

Guest
7/10/14
15
0
1
31
Trường hợp của emcũng giống như trên. Vậy giờ em phải lập bút toán sửa chữa sai sót đó như thế nào ạ
Em mới vào nghề nên không biết phải sửa như thế nào ạ

Ai giúp em với TT____TT

Trường hợp của bạn thuộc dạng sai sót không trọng yếu, do đó theo quy định bạn được phép sửa chữa sai sót đó vào năm phát hiện ra sai sót (năm nay). Do đó bạn có quyền lập bút toán để sửa chữa sai sót này.[/QUOTE]

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA