báo cáo quyết tóan thuế GTGT

• Thread starter gamap
  • Ngày gửi
G

gamap

Guest
10/10/07
26
0
0
41
TP Can Tho
Chào mọi nguời, mình có một vấn đề rrất rất.... cần giải quyết nhưng ko biết hỏi ai (do minh chưa có nhiều kinh nghiệm trong báo cáo thuế đó mà)
Mọi người có ai biết chỉ cho mình với
Năm 2007 mình hạch tóan thiếu nộp tiền thuế GTGT của tháng 11 do đó trên sổ sách của mình không có khỏang tiền này, như vậy đến tháng1/2008 mình hạch tóan thêm khỏang này có được không. Và có cần phải làm công văn điều chỉnh lại quyết tóan thuế 2007 cho cục Thuế không vậy các bạn???????????????
Mọi người có ai biết thì xin chỉ giúp mình với nhé!!!!!!!!
Chân thành cảm ơn.....

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kiennghiep

Trung cấp
15/11/05
53
0
0
Hai Phong
Theo mình nhận thấy thì bạn chỉ hạch toán thiếu thôi mà, (Lần sau nhớ kết hợp với công tác kiểm kê quỹ tiền mặt và kiểm tra đối chiếu với bank statement vào cuối tháng là có thể không vướng phải việc hạch toán thiếu các bút toán liên quan tới TK tiền ngay ấy mà)
Còn nghĩa vụ với ngân sách nhà nước, bạn vẫn thực hiện đầy đủ (đã nộp thuế)
Bạn nên hạch toán bổ sung. Có 02 cách:
-Điều chỉnh trong BCTC năm 2007
-Hạch toán bổ sung vào năm 2008

G

gamap

Guest
10/10/07
26
0
0
41
TP Can Tho
Theo mình nhận thấy thì bạn chỉ hạch toán thiếu thôi mà, (Lần sau nhớ kết hợp với công tác kiểm kê quỹ tiền mặt và kiểm tra đối chiếu với bank statement vào cuối tháng là có thể không vướng phải việc hạch toán thiếu các bút toán liên quan tới TK tiền ngay ấy mà)
Còn nghĩa vụ với ngân sách nhà nước, bạn vẫn thực hiện đầy đủ (đã nộp thuế)
Bạn nên hạch toán bổ sung. Có 02 cách:
-Điều chỉnh trong BCTC năm 2007
-Hạch toán bổ sung vào năm 2008
Cảm ơn bạn KIENNGHIEP, nhiều lam, như vậy mình sẽ chọn cách hạch tóan bổ sung vào năm 2008 vậy, như vậy thì báo cáo tài khỏi phải điều chỉnh lại. Thanks alot

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Chào mọi nguời, mình có một vấn đề rrất rất.... cần giải quyết nhưng ko biết hỏi ai (do minh chưa có nhiều kinh nghiệm trong báo cáo thuế đó mà)
Mọi người có ai biết chỉ cho mình với
Năm 2007 mình hạch tóan thiếu nộp tiền thuế GTGT của tháng 11 do đó trên sổ sách của mình không có khỏang tiền này, như vậy đến tháng1/2008 mình hạch tóan thêm khỏang này có được không. Và có cần phải làm công văn điều chỉnh lại quyết tóan thuế 2007 cho cục Thuế không vậy các bạn???????????????
Mọi người có ai biết thì xin chỉ giúp mình với nhé!!!!!!!!
Chân thành cảm ơn.....

Theo mình bạn nên làm cv điều chỉnh cho BCTC 2007 đi. không biết ý kiến các bạn thế nào nhỉ? cho cái ý kiến đi KUNKUN ơi.:005:

N

nguyenminhxiem

Cao cấp
20/2/08
215
8
0
Ha Long
Làm công văn điều chỉnh thì rắc rối lắm. nếu điều chỉnh được thì tội gì ko đc chứ

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Làm công văn điều chỉnh thì rắc rối lắm. nếu điều chỉnh được thì tội gì ko đc chứ

Thế thì phải làm thế nào hả bác??!!! bác có phương án nào hay hay không ạ?:049:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA