Hóa đơn cho vé xe

• Thread starter tina_bich
  • Ngày gửi
T

tina_bich

Trung cấp
8/4/07
143
0
16
TP.HCM
Cty mình đang thi công điện cho một công trình ở Campuchia, mình có mua vé xe cho một vài nhân công đi từ TP.HCM <-> Phnom Penh của Cty Mai Linh, mình có gọi lên hỏi về việc lấy vé lên đổi hóa đơn nhưng họ nói họ không có hóa đơn, đây là vé xe đi theo tuyến và trên vé xe đã thể hiện như một hóa đơn. Họ nói như vậy mình cũng không biết phải làm sao, hiện mình đã đưa vé xe đó vào cho Công trình Campuchia vì nếu không đưa vào thì mình sẽ mất một khoản chi phí. Các bạn chỉ giúp mình với nhé, mình chỉ sợ đến lúc quyết toán thì bị loại ra thôi, lúc đó sẽ mệt lắm đấy.
Thanks!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Nếu vé đó do BTC phát hành thì không sao còn nếu Cty tự in thì phải có dòng phát hành theo công văn .... sẽ được đưa vào chi phí theo quy định.

T

tina_bich

Trung cấp
8/4/07
143
0
16
TP.HCM
Trên vé xe từ TP.HCM -> Phnom Penh (vé một lượt, không khứ hồi) thì em thấy có ghi số, ký hiệu: AA/2008-T và phát hành theo CV số 13465/CT-QTTVAC ngày 27 tháng 12 năm 2007 của Cục thuế TP. HCM, giá trị là 190.000đ/vé.
Trên vé xe từ Phnom Penh -> TP.HCM (mua bên Campuchia), giá tiền ghi là 12USD (tương đương 190.000) nhưng trên vé không có ghi công văn gì cả và toàn chữ Campuchia. Vậy trường hợp này em có được đưa vào không ạ.
Nếu đưa vào thì em cho vào TK 627 của công trình đó luôn có đúng không ạ.
Thanks!

T

Trần Văn Tý

Trung cấp
Công ty mình cũng thầu Công trình, nhưng chưa có công trình nào ngoài nước.
Nhưng mình nghỉ CP vận chuyển hoặc đi lại là hợp lý, và vé xe đi từ CPC về TP cũng vậy. Bạn cứ hạch toán bình thường. Chắc chắn việc giải trình cho thuế sẻ không khó khăn đâu bạn.
Chúc mọi người đều vui...

N

nguyenduyenaz

Guest
10/12/08
11
0
0
36
ha noi
ke toan thue

Minh dang lam bao cao thue theo phien ban 1.3.1 nhung co cho nay hieu mong moi nguoi co gang giup do minh nhe. Minh cam on cac ban truoc.Do la viec minh ghi thue dau vao cua 1 ve xe nhung khong co so hoa don chi co ky hieu hoa don.khi in phien ban thue thi phan mem thue bao thong tin ke khai sai khong cho phep in.Ma minh da tim ky tren ve xe do khong co so hoa don.minh phai lam sao day. cac ban giup minh voi

N

nhorung

Trung cấp
10/10/06
180
0
0
Ha Noi
Minh dang lam bao cao thue theo phien ban 1.3.1 nhung co cho nay hieu mong moi nguoi co gang giup do minh nhe. Minh cam on cac ban truoc.Do la viec minh ghi thue dau vao cua 1 ve xe nhung khong co so hoa don chi co ky hieu hoa don.khi in phien ban thue thi phan mem thue bao thong tin ke khai sai khong cho phep in.Ma minh da tim ky tren ve xe do khong co so hoa don.minh phai lam sao day. cac ban giup minh voi

Bạn hãy đánh tiếng việt có dấu nhé nếu không bài của bạn sẽ bị xoá.
hãy nhìn xem trên hoá đơn có dòng " được phép phát hành theo công văn............của tổng cục thuế không?" Các hoá đơn tự tin thì vẫn có số hoá đơn mà

B

Becot

Guest
4/12/08
1
0
0
38
Quảng Bình
cho mình xin mẫu giấy đi đường với các bạn ơi. cho mình hỏi luôn là vé tàu xe có được xem là hoá đơn hợp lệ không?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA