hạch toán ctrình như thế nào?

• Thread starter phanthidiem
  • Ngày gửi
P

phanthidiem

Trung cấp
18/4/06
66
0
6
42
TP.HCM
Công trình bây giờ hoàn tất và bên minh đã cho thuê làm văn phòng nhưng cty mình với bên xây dựng đang quyết toán để xuất hoá đơn công trình cho bên cty mình,mình phải căn cứ vào bảng quyết toán ctrình để lấy hoá đơn NVL, NC, CP khác phải ko?

Khóa học Quản trị dòng tiền
The End

The End

^^
25/9/07
297
0
16
EveryWhere
Công trình bây giờ hoàn tất và bên minh đã cho thuê làm văn phòng nhưng cty mình với bên xây dựng đang quyết toán để xuất hoá đơn công trình cho bên cty mình,mình phải căn cứ vào bảng quyết toán ctrình để lấy hoá đơn NVL, NC, CP khác phải ko?

Tất nhiên là thế rồi bạn, căn cứ vào BB nghiệm thu, quyết toán bạn xem khối lượng của NVL thế nào thì lấy hoá đơn đầu vào của cái đó, nếu mình lấy đc trước ngày mình xuất hoá đơn cho thuê thì ok hơn, chứ sau khi hđộng kdoanh cho thuê văn fòng thì mất công jải trình lắm :wall::wall:

V

vinaac39

Guest
27/2/08
20
0
0
Hà Nội
Bạn ơi bạn chỉ yêu cầu bên nhận thầu xây dựng cung cấp cho bạn hóa đơn giá trị xây lắp công trình tương ứng với giá trị quyết toán được duyệt thôi.

N

nguyen thi hau

Sơ cấp
29/2/08
42
1
8
50
ha noi viet nam
Bạn là bên A mà sao phải lấy HĐ NVL, NC,...?? bạn chỉ cần hoá đơn bên B xuất tổng số tiền thôi,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA