thủ tục tăng giảm TSCĐ

• Thread starter chau_leminh
  • Ngày gửi
C

chau_leminh

Guest
4/7/07
21
0
0
ha noi
Mọi người ơi làm ơn cho em hỏi, khi mua hoặc bán tscđ thì cần làm những thủ tục nào ạ. nếu công ty sử dụng hình thức Nhật ký - chứng từ thì cần những sổ sách nào để hạch toán ts. anh chị giúp em với.
em cảm ơn nhiều lắm nha

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

gabaoloc

Guest
14/11/07
27
0
0
lâm đồng
Mình cũng đang rối vụ này.. Giám đốc công ty mình muốn lấy lại chiếc xe hơi đã góp vốn khi thành lập công ty , sau đó làm hợp đống cho công ty thuê lại .. Số vốn góp còn thiếu thì bổ sung bằng tiền mặt. Vậy cho mình hỏi chứng từ ghi giảm TSCĐ là gì? Hợp đồng cho công ty thuê xe do ai ký? Vì giám đốc là người cao nhất ( CTy TNHH 2 thành viên). Hợp đồng đó có cần công chứng không? Mọi chi phí phát sinh của chiếc xe như tiền xăng, sửa chữa, phí giao thông... có được tính vào chi phí không? Cảm ơn sự giúp đỡ của các bạn.

H

hung_galan

Guest
25/7/07
36
0
0
Hanoi
Mọi người ơi làm ơn cho em hỏi, khi mua hoặc bán tscđ thì cần làm những thủ tục nào ạ. nếu công ty sử dụng hình thức Nhật ký - chứng từ thì cần những sổ sách nào để hạch toán ts. anh chị giúp em với.
em cảm ơn nhiều lắm nha

E hoi the nay thi tra loi E chac phai 2 tieng moi het, vi viec hach toan TSCD trong qua trinh mua, thanh ly tuy khong phuc tap nhung rat nhieu tinh huong dat ra. Theo A thi E nen doc Thong tu so 89/2002/TT-BTC ngay 09/10/2002, trong do huong dan ke toan ve TSCD huu hinh va vo hinh. Ngoai ra TSCD con co Chuan muc ke toan ve "Thue tai san". Chuc E thanh cong, hung_galan@yahoo.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA