Hóa đơn xe máy???

• Thread starter hdiep
  • Ngày gửi
H

hdiep

Guest
18/4/08
53
0
0
tp HCM
Anh chị ơi, cho em hỏi cái này tí nha. Hóa đơn GTGT xe máy nhân viên mua nhưng lấy tên cty thì vẫn được đưa vào chi phí, và khấu trừ bình thường phải ko anh chị?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hdiep

Guest
18/4/08
53
0
0
tp HCM
Cty mình mua xe máy trên 10 tr, và làm sao để chứng minh được nó phục vụ cho xs kinh doanh hở bạn? Thì hóa đơn GTGT, tên, MST cty bình thường và đó mua cho nhân viên để đi công tác ko được hả bạn? Và mình vẫn khấu trừ thuế đầu vào cũng được phải ko?

nguyenhuyen

nguyenhuyen

Guest
21/9/07
260
0
0
TP Bắc Ninh
Cty mình mua xe máy trên 10 tr, và làm sao để chứng minh được nó phục vụ cho xs kinh doanh hở bạn? Thì hóa đơn GTGT, tên, MST cty bình thường và đó mua cho nhân viên để đi công tác ko được hả bạn? Và mình vẫn khấu trừ thuế đầu vào cũng được phải ko?

Đã là nhân viên mua sao lại cty mình mua"đối nghịch quá ah".Chiếc xe đó bạn đua nó vào TSCĐ nhé.Nhớ trích KH cho nó nhé.Bạn phải chuứng minh được chiếc xe đó phục vụ cho các hoạt đông của cty VD chiếc xe đó phục vụ cho phòng kinh doanh chẳng hạn.....Bạn khai HĐ đó để khấu trừ thuế bình thường.:imwithstu

H

hdiep

Guest
18/4/08
53
0
0
tp HCM
Chứng minh bằng cách nào ạ? Giúp em đi

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Để xe máy là tài sản thuộc công ty thì:
1. Có hóa đơn chứng từ.
2. Giấy đăng ký xe máy đứng tên công ty.
3. Các văn bản nội bộ chứng minh việc mua xe máy là phục vụ hoạt động sản xuất kinh doanh: Đơn đề nghị trang bị tài sản - nêu rõ lý do phục vụ sản xuất kinh doanh như "phục vụ bộ phận marketing, nhóm công trường, nhóm thu tiền vv..", Quyết định mua sắm tài sản của lãnh đạo công ty, Biên bản bàn giao đưa tài sản vào hoạt động.

H

hdiep

Guest
18/4/08
53
0
0
tp HCM
HyperVN ơi, Vậy khi khai báo thuế thì bên thuế họ đòi tất cả giấy tờ đó hả? Hay mình cứ khai báo bình thường nếu khi nào họ yêu cầu thì mình mới trình ra? Cty em thì có hóa đơn đầy đủ nhưng phần ai đứng tên thì em chưa rõ, vì GĐ bên em mua cho em của GĐ và lấy hóa đơn về cty. Như vậy thì em vẫn khai đầu vào để khấu trừ bình thường chứ?
Nếu tiện thì HyperVN có thể cho em xin số ĐT DĐ để em tiện hỏi được ko? và cho em được biết tên với nha, tại vì em mới tốt nghiệp nên nhiều vấn đề thắc mắc lắm ko biết hỏi ai hết, hỏi trên webketoan thì lâu lắm mới có người trả lời. Em cảm ơn nhiều.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA