Hoàn thuế, cho mình hỏi thủ tục...

• Thread starter giaythuytinh
  • Ngày gửi
giaythuytinh

giaythuytinh

Trung cấp
16/4/07
171
0
0
41
đà nẵng
Chào cả nhà!!!
Cty mình nộp hồ sơ để hoàn thuế, lên chi cục họ đòi mình đăng ký chức danh KT trưởng và taì khoản ngân hàng mới hoàn thuế được.Tuy nhiên cty mình mới thành lập được hơn 1 năm nên chức danh KTT chưa có, chỉ có mình làm và phụ trách kt thôi.
Vậy mình phải làm sao?làm qđịnh bổ nhiệm kt nộp cho thuế ko biết khi xuống ktra họ có ktra bằng của mình ko nhỉ hay chỉ cần giấy bổ nhiệm chức danh KTT là được?
Huhuhu, mình lo wa' vì chưa học khoá KTT dự định mấy tháng nữa đi học đây nhưng mắc cái zụ hoàn thuế nên ko biết làm thế nào>>>giúp mình với

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Chào bạn, theo mình biết thì cty có thể không cần đăng ký KTT trong vòng 1 năm. Bạn làm quyết định bổ nhiệm phụ trách kế toán nộp lên đó là được.

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,406
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
Tốt nhất hoãn lại ..năm sau hoàn he he. Vì chắc chắn thuế sẽ kiểm tra bằng KTT rồi. Còn quyết định bổ nhiệm thế nào pác lên tham khảo cán bộ phụ trách thuế ấy

giaythuytinh

giaythuytinh

Trung cấp
16/4/07
171
0
0
41
đà nẵng
Có kiểm tra bằng nữa hả???sao sếp mình hỏi bạn sếp cũng làm KTT họ bảo cứ làm QQĐ bổ nhiệm bình thường vẫn được nhỉ???
Cty mình thành lập tói thời điểm giờ được 1 năm 1 tháng rùi...mà mình nhớ hình như 1 năm là phải đăng ký KTT , nếu ko có cái vụ hoàn thuế này thì khoẻ biết mấy vì dự định mình 2,3 tháng nữa đi học nhưng giờ thì lấy bằng liền đâu ra với lại mới đi làm phải có thời gian thực tế mới học KTT vô được chứ nhỉ.
Mọi người ơi có chắc là khi thuế xuống ktra hoàn thế có kiểm tra bằng ktt hay chỉ ktra có qđịnh bổ nhiệm là được???ai gặp rồi xin chỉ giúp em với..........
Gấp lắm rồi!!!

levanton

levanton

Cao cấp
Chào cả nhà!!!
Cty mình nộp hồ sơ để hoàn thuế, lên chi cục họ đòi mình đăng ký chức danh KT trưởng và taì khoản ngân hàng mới hoàn thuế được.Tuy nhiên cty mình mới thành lập được hơn 1 năm nên chức danh KTT chưa có, chỉ có mình làm và phụ trách kt thôi.
Vậy mình phải làm sao?làm qđịnh bổ nhiệm kt nộp cho thuế ko biết khi xuống ktra họ có ktra bằng của mình ko nhỉ hay chỉ cần giấy bổ nhiệm chức danh KTT là được?
Huhuhu, mình lo wa' vì chưa học khoá KTT dự định mấy tháng nữa đi học đây nhưng mắc cái zụ hoàn thuế nên ko biết làm thế nào>>>giúp mình với
.

Cty bạn muốn hoàn thuế phải có TK tại Ngân hàng để cơ quan thuế chuyển khoản số thuế được hoàn.
Bằng KTT thì không qui định trong thủ tục hoàn thuế. Nếu bạn chưa đủ điều kiện để được bổ nhiệm KTT thì không nên làm quyết định bổ nhiệm KTT, mà chỉ ghi là quyết định chúc danh Phụ trách kế toán.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA