Thuế TNDN tạm tính quý I/2008

• Thread starter Phạm Thị luyến
  • Ngày gửi
P

Phạm Thị luyến

Guest
16/9/06
41
0
0
40
Hà Nội
Em chào các anh các chị!
Các anh chị cho em hỏi nhẻ!
Cty Em mới thành lập từ đầu năm, thì Doanh thu < chi phí. Vậy em kê vào mẫu 01B/TNDN.Em hỏi các chị thì các chị nói "DN Lỗ nên chỉ kê mục Doanh thu thôi, không phải xác định tỷ lệ % trên doanh thu". vậy thế có đúng không hả các anh các chị.Giúp em mới vì sắp hết hạn rồi các anh chị ơi.:wall::wall::wall::wall::wall::wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Chào bạn,
Cty bạn mới thành lập thì không được sử dụng mẫu 01B/TNDN vì chỉ tiêu tỷ lệ thu nhập chị thuế trên doanh thu không thể xác định được.
Còn doanh thu < chi phí có nghĩa cty bạn lỗ, lỗ thì không phải đóng thuế cho qúy này thôi. Bạn tham khảo thông tư 60 nhé.
Good luck

G

giotnangcuoithu

User tự cấm truy cập
Em chào các anh các chị!
Các anh chị cho em hỏi nhẻ!
Cty Em mới thành lập từ đầu năm, thì Doanh thu < chi phí. Vậy em kê vào mẫu 01B/TNDN.Em hỏi các chị thì các chị nói "DN Lỗ nên chỉ kê mục Doanh thu thôi, không phải xác định tỷ lệ % trên doanh thu". vậy thế có đúng không hả các anh các chị.Giúp em mới vì sắp hết hạn rồi các anh chị ơi.:wall::wall::wall::wall::wall::wall:

Lỗ thì phần thuết suất bỏ không và hàng cuối cùng để trống ko điền gì hết. Thế là xong!

T

thuy chinh

Guest
19/12/07
10
0
0
38
Dong Anh
Công ty mình lỗ, nhưng chi cục thuế nơi mình quản lý là giờ mới chỉ là tạm tính nên mình nên tạm nộp 3.000.000đ thep mẫu 01B. nhưng mình đã xem mẫu đó và thấy đó mẫu tạm nộp theo doanh thu. như vay có đúng không các bạn? và mình phải điền như thế nào? xin giúp mình với. Rất cảm ơn các bạn

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Cty đã phát sinh doanh thu, có chi phí thì kê khai theo quy định tại TT60 nếu DT<Cp thì thuế TNDN =0 bạn cứ vậy mà làm

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA