Các chỉ tiêu trên tờ khai thuế TNDN tạm tính???

• Thread starter hv2004
  • Ngày gửi
H

hv2004

Guest
27/9/07
101
0
0
42
quang nam
Chào các bạn, cho mình hỏi vấn đề này với
Trong tờ khai thuế TNDN tạm tính quý 1 năm 2008, chỉ tiêu DT và CP của mình là DT < CP ( CÔNG TY MÌNH BỊ LỖ )
Vậy các bạn cho mình hỏi là khi bị lỗ thì chỉ tiêu 12"lợi nhuận phát sinh trong quý" mình ghi số âm hay mình bỏ trống?Còn các chỉ 16,17,19 thì ghi như thế nào hả các bạn?

Khóa học Quản trị dòng tiền
G

giotnangcuoithu

User tự cấm truy cập
Chào các bạn, cho mình hỏi vấn đề này với
Trong tờ khai thuế TNDN tạm tính quý 1 năm 2008, chỉ tiêu DT và CP của mình là DT < CP ( CÔNG TY MÌNH BỊ LỖ )
Vậy các bạn cho mình hỏi là khi bị lỗ thì chỉ tiêu 12"lợi nhuận phát sinh trong quý" mình ghi số âm hay mình bỏ trống?Còn các chỉ 16,17,19 thì ghi như thế nào hả các bạn?

Bị lỗ thì số 12, 16 bạn ghi âm ()
17, 19 bỏ trống. Thân!

L

Lê Anh Minh

Guest
5/2/06
12
0
0
TP.HCM
Sẵn đây cho mình hỏi chút luôn nhé.

Kì khai thuế TNDN quý này, Cty mình không làm kịp nên ko thể làm theo mẫu 1A/TNDN đc. Vì thế, mình định sẽ làm mẫu 1B/TNDN. Nhưng dựa vào TK q.toán thuế TNDN của năm 2007 thì cty mình bị lỗ nên Tổng lợi nhuận trc thuế TNDN là số âm => tính tỉ lệ thu nhập chịu thuế trên dthu của quý 1/2008 sẽ ra số âm.
Vậy thì mình làm thế nào vậy các anh chị? có thể lấy tỉ lệ đó để tính ước cho thuế TNDN cho quý1/2008 đc ko vậy?
Trả lời nhanh giúp mình nhé. Cám ơn nhiều!

G

giotnangcuoithu

User tự cấm truy cập
Sẵn đây cho mình hỏi chút luôn nhé.

Kì khai thuế TNDN quý này, Cty mình không làm kịp nên ko thể làm theo mẫu 1A/TNDN đc. Vì thế, mình định sẽ làm mẫu 1B/TNDN. Nhưng dựa vào TK q.toán thuế TNDN của năm 2007 thì cty mình bị lỗ nên Tổng lợi nhuận trc thuế TNDN là số âm => tính tỉ lệ thu nhập chịu thuế trên dthu của quý 1/2008 sẽ ra số âm.
Vậy thì mình làm thế nào vậy các anh chị? có thể lấy tỉ lệ đó để tính ước cho thuế TNDN cho quý1/2008 đc ko vậy?
Trả lời nhanh giúp mình nhé. Cám ơn nhiều!

Ko, đã lỗ rồi thì còn lấy tỉ lệ làm chi nữa??? Cứ bỏ trống rồi để lần sau nếu lời thì chuyển lỗ sang!

L

Lê Anh Minh

Guest
5/2/06
12
0
0
TP.HCM
Ko, đã lỗ rồi thì còn lấy tỉ lệ làm chi nữa??? Cứ bỏ trống rồi để lần sau nếu lời thì chuyển lỗ sang!

Ở quý 1/2008 thì cty mình lời, nhưng để tính tỉ lệ thu nhập chịu thuế trên dthu (mẫu 01B) thì mình dựa vào TK q.toán thuế TNDN của năm 2007 để tính phải ko bạn? nếu dựa vào đấy thì năm ngoái cty mình bị lỗ nên Tổng lợi nhuận trc thuế TNDN 2007 là số âm. Vậy phải làm sao bạn?
Cám ơn bạn nhiều

Mong pà kon giúp dùm. Sắp hết hạn nộp TK thuế rồi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA