Luật Thuế TNCN

• Thread starter kinhdatrongxmen
  • Ngày gửi
K

kinhdatrongxmen

Guest
4/3/08
12
0
0
Vietnam
Chào các bác

Luật Thuế TNCN mới áp dụng từ 1/1/2009, có ai biết đã có Thông tư nào hướng dẫn thực hiện chưa ah?

Mình đã đọc luật thuế mới, có vấn đề thắc mắc ở chổ phần lương làm đêm, làm thêm được tính là miễn thuế, nhưng quy định cụ thể như thế nào, bác nào đã nghiên cứu rồi, xin chỉ giáo dược không? Thanks all

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoaana2006

Guest
31/7/07
26
0
0
39
ha noi
Đơn vị tôi kê khai hàng tháng nộp thuế TNCN cho cán bộ công nhân viên thì có phải làm quyết toán thuế TNCN để gửi lên cơ quan thuế không? Bà con ai biết chỉ cho tôi với! Cảm ơn nhiều!

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Chào các bác

Luật Thuế TNCN mới áp dụng từ 1/1/2009, có ai biết đã có Thông tư nào hướng dẫn thực hiện chưa ah?

Mình đã đọc luật thuế mới, có vấn đề thắc mắc ở chổ phần lương làm đêm, làm thêm được tính là miễn thuế, nhưng quy định cụ thể như thế nào, bác nào đã nghiên cứu rồi, xin chỉ giáo dược không? Thanks all
Luật thuế còn chưa ra thì đã lấy đâu ra thông tư hướng dẫn thực hiện. Mẹ chưa ra đời thì làm sao con ra đời trước đc ?

hoaana2006 Đơn vị tôi kê khai hàng tháng nộp thuế TNCN cho cán bộ công nhân viên thì có phải làm quyết toán thuế TNCN để gửi lên cơ quan thuế không? Bà con ai biết chỉ cho tôi với! Cảm ơn nhiều!
làm Tờ khai thuế TNCN để nộp cho CQ thuế + tiền thuế phải nộp, còn quyết toán thì để cuối năm bạn nhé.

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Chào các bác

Luật có hiệu lực từ ngày 01/01/2009 như vậy thông tư hướng dẫn sẽ ra đời khoảng quí 4/2008 bạn chú ý theo dõi để cập nhật nhé.

Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
Chào các bác
Bạn tìm đọc trong Luật Lao động nhé

wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
trong báo lao động đã có luật thuế TNCN mới chưa bác?

K

kinhdatrongxmen

Guest
4/3/08
12
0
0
Vietnam
Có rồi đó bác ui, tui ko biết cách insert file để bác tham khảo qua, help me

N

ngocha2105

Guest
3/5/08
7
0
0
q4
Bác nào biết thuế TNCN được định khoản vào đâu ko ạ?

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Bác nào biết thuế TNCN được định khoản vào đâu ko ạ?
bác ơi, sao hỏi chung chung quá vậy? Định khoản vào đâu là sao? mà cái topic này là đang nói về luật thuế TNCN mà. Sao bon chen cái định khoản vào là sao?:041: post cái topic khác đi.