Cách làm sổ sách kế tóan

• Thread starter PHAN NG LAN ANH
  • Ngày gửi
P

PHAN NG LAN ANH

Guest
31/3/08
61
0
0
TP.HCM
Các anh chị ơi giúp em với
em mới vào làm cty mà chị kế tóan trưởng đã nghĩ luôn và không còn trách nhiệm j với cty nữa còn em mới ra trường đi làm ko có một kinh nghiêm j hết.
Theo em được biết là Cty em là cty TM-DV làm sổ sách theo chứng từ ghi sổ
em ko biết fải làm sổ sách thế nào? và theo dõi tài khỏan như thế nào?
xin các anh chị nào biết làm những sổ sách đó họac có file exel nào liên quan đến chứng từ ghi sổ thì cho em với
Đã sắp hết hạn nộp hồ sơ quyết tóan thuế quý 1 mà em chưa làm được j hết xin các anh chị giúp em với
Cty dùng sổ: Chi fí SXKD, Đăng ký chứng từ ghi sổ, chi tiết quỹ tiền mặt, Chi tiết bán hàng, Sổ theo dỏi thuế GTGT, Sổ cái

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

honghanhbt

Pinkcat
20/5/07
414
1
0
Hà Nội
Bạn cứ bình tĩnh thôi, có thế mới giải quyết dc chứ.
trước tiên bạn nên xem lại mẫu sổ theo hình thức chứng từ ghi sổ (mình nhớ ko lầm thì nó có trong 1 quyển sách về mẫu sổ của quyết định 48 đấy) cứ dựa vào đó mà lập trên excel.
Bạn xác định các tài khoản liên quan đến nghiệp vụ phát sinh , mỗi 1 TK phát sinh thì bạn phải mở 1 sổ để theo dõi nó. về sau cứ có gì phát sinh liên quan bạn lại nhập vào đúng TK là ok. đến cuối tháng cộng tổng .. vào sổ cái..lên báo cáo tổng hợp.. thêm 1 chút nữa là bạn làm dc BCTC rồi đó ..hi`hi`.

N

nothingBN

Guest
4/5/08
9
0
0
40
hà nội
hi bạn mình cũng làm ở 1 cty TM_DV. theo như bạn nói là công ty cũng đã có 1 KTT rồi. Vậy bạn cứ lấy cách làm cũ của người ta là được rùi mà. Chẳng có khổ như mình Cty đã 2 năm rùi mà vẫn chưa 1 lần làm sổ sách gì cả

H

hv2004

Guest
27/9/07
101
0
0
41
quang nam
Mình cũng làm theo hình thức chứng từ ghi sổ, theo quyết định 48 vì công ty mình thuộc công ty vừa và nhỏ. Không có gì phức tạp lắm đâu, bạn yên tâm đi từ từ mình sẽ có cách làm đơn giản và hiệu quả. Bây giờ nói thì chắc bạn khó hiểu và mơ hồ lắm.Khi nào rảnh bạn cứ mail cho mình theo địa chỉ này mình sẽ hướng dẫn cụ thể cho bạn nhiều nha.
Địa chỉ mail của mình :bichha_phan@yahoo.com.vn

T

ttdmt

Guest
12/10/06
1
0
0
63
Cà Mau
hình thức kế toán

Tôi đang học kế toán, xin các anh chị cho biết hính thức kế toán chứng từ ghi sổ và nhật ký chung khác nhau thế nào? các loại sổ dành cho mỗi hình thức kế toán đó

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Tôi đang học kế toán, xin các anh chị cho biết hính thức kế toán chứng từ ghi sổ và nhật ký chung khác nhau thế nào? các loại sổ dành cho mỗi hình thức kế toán đó

Trong cuốn chế độ kế toán theo quyết định 15 em thấy có hướng dẫn về các loại hình thức kế toán này và có hướng dẫn các loại sổ dành cho mỗi hình thức đấy ạ.
Bác có thể tìm mua sách đó tham khảo đấy ạ. Hướng dẫn rõ ràng lắm!!!
Thân!

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Các anh chị ơi giúp em với
em mới vào làm cty mà chị kế tóan trưởng đã nghĩ luôn và không còn trách nhiệm j với cty nữa còn em mới ra trường đi làm ko có một kinh nghiêm j hết.
Theo em được biết là Cty em là cty TM-DV làm sổ sách theo chứng từ ghi sổ
em ko biết fải làm sổ sách thế nào? và theo dõi tài khỏan như thế nào?
xin các anh chị nào biết làm những sổ sách đó họac có file exel nào liên quan đến chứng từ ghi sổ thì cho em với
Đã sắp hết hạn nộp hồ sơ quyết tóan thuế quý 1 mà em chưa làm được j hết xin các anh chị giúp em với
Cty dùng sổ: Chi fí SXKD, Đăng ký chứng từ ghi sổ, chi tiết quỹ tiền mặt, Chi tiết bán hàng, Sổ theo dỏi thuế GTGT, Sổ cái

Mình có xem quyết định 48 có hướng dẫn cách và mẫu sổ kế toán theo QĐ này. Mình post lên đây, bạn down về tham khảo nha. Thấy trong ấy nói rõ và chi tiết lắm. Hy vọng sẽ giúp ích cho bạn.
Thân!

Đính kèm

• QUYET DINH 48.rar
    90.2 KB · Lượt xem: 561
P

phammykieu

Guest
28/12/06
10
0
1
39
quan 7, Tphcm
mọi người kíu em!
công ty em là công ty cổ phần, đang kiểm toán hoàn công công trình đầu tư xây dựng cơ bản. Năm 2006 1 cổ đông đã góp vốn bằng cát, trị giá 800 triệu đồng nhưng không có chứng từ kèm theo. Vậy giờ phải làm thế nào để đưa khoản chi phí này vào chi phí hợp lý?

P

Phan Luu Hanh

Trung cấp
9/5/06
96
0
0
TP.HCM
To: phammykieu
công ty em là công ty cổ phần, đang kiểm toán hoàn công công trình đầu tư xây dựng cơ bản. Năm 2006 1 cổ đông đã góp vốn bằng cát, trị giá 800 triệu đồng nhưng không có chứng từ kèm theo. Vậy giờ phải làm thế nào để đưa khoản chi phí này vào chi phí hợp lý?

Góp vốn bằng cát thì phải có biên bản góp vốn ban đầu và có chữ ký các bên tham gia. Các thành viên sẽ chịu trách nhiệm về giá trị tài sản khi đưa vào góp vốn.Theo tôi bạn nên hợp thức lại biên bản góp vốn ( nếu chưa có).

B

Bonchiemgai

Guest
các anh chị ơi giúp em với!
Em mới downloads được phầm mềm kế toán ABC nhưng em lại không biết làm cách nào để đăng nhập được hệ thống
vì khi em không biết đăng ký tên người sử dụng và mật khẩu ở đẩu cả
các anh chi giúp em với nhe
Thank!

minhdhvl

minhdhvl

Cháu ngoan Bác Hồ
11/4/06
405
4
18
HCM
các anh chị ơi giúp em với!
Em mới downloads được phầm mềm kế toán ABC nhưng em lại không biết làm cách nào để đăng nhập được hệ thống
vì khi em không biết đăng ký tên người sử dụng và mật khẩu ở đẩu cả
các anh chi giúp em với nhe
Thank!

Các pác nào rành phần mềm này giúp em nó với.:help:

B

brooch

Guest
17/3/07
165
0
0
TP HCM
Mình mới vào làm cho một công ty kinh doanh về lĩnh vực tiếp vận. Cty mình sử dụng hình thức kế toán nhật ký chung.
Bạn nào có mẫu biểu của hình thức này hoàn chỉnh theo đúng quy định thì mail giúp minh với.
Thank các bạn nhiều

B

bichthanhkt

Guest
23/10/10
2
0
0
ha noi
Mình mới vào làm cho một công ty kinh doanh về lĩnh vực tiếp vận. Cty mình sử dụng hình thức kế toán nhật ký chung.
Bạn nào có mẫu biểu của hình thức này hoàn chỉnh theo đúng quy định thì mail giúp minh với.
Thank các bạn nhiều

mail bằng cách nào???? Địa chỉ mail bạn?????

L

loicauhonngotngao

Sơ cấp
12/11/10
17
0
0
34
bắc ninh
Mình mới vào làm ở công ty thiết kế web.Công ty mình sử dụng hình thức kế toán nhật ký chung.
Các bạn,ai có các mẫu biểu về hình thức này thì mail cho mình nha.
Mail của mình là: Loicauhonngotngao_8912@yahoo.com Hoặc là: Ngthao2510@gmail.com
Cảm ơn cácc bạn nhiều.

M

meohenstupid

Sơ cấp
10/12/10
17
0
0
36
HN
Mình cũng làm theo hình thức chứng từ ghi sổ, theo quyết định 48 vì công ty mình thuộc công ty vừa và nhỏ. Không có gì phức tạp lắm đâu, bạn yên tâm đi từ từ mình sẽ có cách làm đơn giản và hiệu quả. Bây giờ nói thì chắc bạn khó hiểu và mơ hồ lắm.Khi nào rảnh bạn cứ mail cho mình theo địa chỉ này mình sẽ hướng dẫn cụ thể cho bạn nhiều nha.
Địa chỉ mail của mình :bichha_phan@yahoo.com.vn

Bichpha ơi...mình cũng zống bạn L.anh...bạn có thể dành chút time hướng dẫn mình đc ko hiz! nick and mail của m` : meohen_stupid87 @yahoo.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA