Tập hợp chi phí tính giá thành

• Thread starter thuylion
  • Ngày gửi
T

thuylion

Guest
3/1/08
15
0
0
37
TP HO CHI MINH
hiện em đang làm cho một công ty cổ phần xây dưng
nó thành lập được hai năm. Năm 2007 nó chỉ phát sinh các nghiệp vụ chi nhỏ và đã được chị kế toán cũ ghi trên sổ vào tài khoản 642. trên sổ sách các thiết bị văn phòng, như hệ thống bàn ghế máy tính,,, đều đã bị mất chứng từ và nó không đuợc ghi nhận trên sổ sách,
công ty thuê nhà, và sử dung các dịch vụ internnet, điện nước không đứng tên công ty, mà đứng tên chủ nhà.
1 : em muốn hỏi em có ghi nhận các chi phí đó vào chi phí doanh nghiệp không?, em được biết chi phí này không được thuế cho là hợp lý. Cuối năm em sẽ đem hợp đông thuê nhà lên thuế thì chi phí này coi là hợp lý phải không a? em sẽ phải xử lý sao
2. năm nay công ty em sẽ làm nhiều hợp đồng. Sắp tới công ty em sẽ làm một hợp đồng làm nền cọc nhà .
giám đốc bên em dự đinh. .
thuê nhân công ( có thể mình trực tiếp trả lương, hoặc thuê giông như bên ngaòi)
máy móc thuê ngoài
dầu mình đổ, nhớt thay .
em sẽ tính giá thành cho công trình này như thế nao? và cần chứng từ nào từ bên cho thuê?
giả sử hợp đồng đó quá lơn 900 triệu. em có thể xuất hai hóa đơn cho 1 hợp đồng này không ? ( De cân đối lợi nhuận của quý)
hợp đồng này khi nào em phải đem lên thuế công chứng.

Khóa học Quản trị dòng tiền
sukyo

sukyo

Gã lang thang cô đơn...
6/5/08
501
3
18
Rừng xanh.....
Bạn chuyển chủ đề này sang chỗ khác nhé tui và mọi người sẽ trả lời bạn....Chúc vui vẻ!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA