Tờ khai thuế TNDN quý I/2008

• Thread starter Kawaii
  • Ngày gửi
K

Kawaii

Guest
23/4/08
3
0
0
HaNoi
Em xin chào mọi người.Em là thành viên mới gia nhập mong mọi người nhiệt tình giúp đỡ em.cty em sử dụng HTKK phiên bản 1.2.0,em mới đi làm nên không biết ntn.trong phiên bản này em tìm mãi không thấy có tờ khai TNDN theo quý.giúp em với vì sắp hết hạn nộp rùi:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

Kim Xuan

Trung cấp
18/11/07
72
0
6
Binh Duong
bi giờ dau còn phien ban HTKKT 1.2 nữa mà 1.3 rùi bạn có thể vào trang web của cục Thuế tải về hoặc đến Chi Cục thuế xin nhé có hết mẫu biểu trong TT60đó

H

hongvan85

Guest
Trời, bạn cập nhật thông tin chậm quá. Bây giờ không ai dùng phần mềm HTKK phiên bản 1.2.0 nữa đâu. Bgiờ phải dùng fiên bản mới nâng cấp 1.3.0.1, ở đó mới có Tờ khai thuế TNDN tạm tính Quý. Bạn vào web: http://www.gdt.gov.vn/gdtLive/? để down về dùng nhé! Nhanh lên, sắp hết hạn rùi. Chúc vui vẻ!

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
cập nhật thông tin chậm quá vậy bạn? lo down HTKK 1.3 về dùng đi chứ. version này có mẫu và hướng dẫn đầy đủ hết á.:010:

K

Kawaii

Guest
23/4/08
3
0
0
HaNoi
hix nhân tiện mọi người cho em hỏi luôn với. em cũng chỉ mới chân ướt chân ráo vào nghề thui,xin mọi người chỉ rõ hộ em cách tính chi phí thực tế phát sinh trong kỳ với, nó bao gồm những j ạ? em xin cảm ơn:help:

itamateurvn

itamateurvn

Thành viên không tích cực
16/10/07
237
0
0
Mường Tè
hix nhân tiện mọi người cho em hỏi luôn với. em cũng chỉ mới chân ướt chân ráo vào nghề thui,xin mọi người chỉ rõ hộ em cách tính chi phí thực tế phát sinh trong kỳ với, nó bao gồm những j ạ? em xin cảm ơn:help:
Gồm tất cả các chi phí đã phát sinh trong kỳ ở các tài khoản 641, 642, 632, 635

K

Kawaii

Guest
23/4/08
3
0
0
HaNoi
nhưng mà hình như tài khoản 641,642 đâu dùng nữa đâu ạ

G

giotnangcuoithu

User tự cấm truy cập
nhưng mà hình như tài khoản 641,642 đâu dùng nữa đâu ạ

Ủa, nếu ko dùng 641, 642 thì bạn dùng TK nào để tập hợp những chi phí hở bạn????:wall::wall::wall:

Mà bạn có làm kế toán DN ko đó? Hay là làm mô hình kế toán nào khác???

S

svc

Guest
24/4/08
5
4
1
39
Sai Gon
Bất động sản, su dung von vay

Von KD 2 tỷ, cty minh no NH 5,5 ty, sep sử dụng vốn vay này đẻ đầ tư ngoài. Hàng tháng phải trà 30 tr lãi đưa vào chi phí cty. Mình có nói với sếp về sự không hợp lý này. Sép nói mình làm một HĐ giữa cty và một thành viên cty cùng nhau mua căn hộ và nền đất dự án trị gía 3tỷ . Vấn đề là căn hộ và nền đất dự án đã đứng tên thành viên.
Mình phải làm thế nào để hợp thức hóa giữa vốn vay và doanh thu, lợi nhuận.
Rất mong nhận Realy của mọi người

D

duonghuyen611

Guest
5/4/08
16
0
0
Hai duong
Giờ ko dùng TK 641 nữa mà. Chi phí bán hàng giờ là TK 6421 ròi. TK 642 có 2 tiểu khoản là TK6421 và 6422.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA