hóa đơn nhận lại hàng

• Thread starter gadong
  • Ngày gửi
G

gadong

Guest
9/4/08
27
0
0
Hải Dương
cty em có xuât hàng nhưng hàng ko đủ chất lượng phải trả lại nhưng họ lại viết hóa đơn xuất hàng trả về như vậy cty em đã là người mua lại hàng rồi nhưng thực tế là trả lại hàng vậy em phải hạch toán hóa đơn trên như thế nào?khi nhận lại em nhập kho thành phẩm,em mong đc chỉ giáo

Khóa học Quản trị dòng tiền
Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
cty em có xuât hàng nhưng hàng ko đủ chất lượng phải trả lại nhưng họ lại viết hóa đơn xuất hàng trả về như vậy cty em đã là người mua lại hàng rồi nhưng thực tế là trả lại hàng vậy em phải hạch toán hóa đơn trên như thế nào?khi nhận lại em nhập kho thành phẩm,em mong đc chỉ giáo

Bạn hạch toán
Nợ TK 156
Có TK 632

Nợ TK 531
Nợ TK 333
Có TK 131

Thân chào Bạn!

phong2v

phong2v

Guest
Nhanh thế ATM, trùng bài rùi, bạn hạch toán theo ATM là đúng nha! và bạn nhớ có biên bản giữa hai bên cho phần hàng bị trả lại nhé

G

gadong

Guest
9/4/08
27
0
0
Hải Dương
Nhanh thế ATM, trùng bài rùi, bạn hạch toán theo ATM là đúng nha! và bạn nhớ có biên bản giữa hai bên cho phần hàng bị trả lại nhé

anh a,hóa đơn đó cty em giu liên 2 vậy có phải hạch toán thuế đầu vào ko?em vẫn ko hiểu?vì nếu bên em viết hd thi ko sao?

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
anh a,hóa đơn đó cty em giu liên 2 vậy có phải hạch toán thuế đầu vào ko?em vẫn ko hiểu?vì nếu bên em viết hd thi ko sao?

Trường hợp trả laị hàng của bạn thì 2 bên lập biên bản trả lại hàng, bên mua xuất HĐ GTGT cho số hàng trả lại theo thông tư 32/2007/TT-BTC trường hợp này bạn không hạch toán như trường hợp mua hàng mà hạch toán là trường hợp hàng bán bị trả lại. Ghi giảm DT, giảm giá vốn hàng bán, giảm thuế GTGT phải nộp. Hạch toán như bài 2 của mình.

Thân chào!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA