quy chế lương, thưởng có phải đăng ký với sở LĐTBXH

• Thread starter DHH
  • Ngày gửi
DHH

DHH

Cao cấp
23/11/06
359
0
16
ha noi
cho tớ hỏi nếu vào những ngày lễ , tết , các dịp đặc biệt cty thưởng cho nhân viên thì có cần phải ban hành quy chế lương thưởng không ?
và bản " quy chế lương thưởng " này có phải đăng ký với sở lao động TBXH không ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
cho tớ hỏi nếu vào những ngày lễ , tết , các dịp đặc biệt cty thưởng cho nhân viên thì có cần phải ban hành quy chế lương thưởng không ?

và bản " quy chế lương thưởng " này có phải đăng ký với sở lao động TBXH không ?
Cái này thi ko bít có bắt buộc ko vì mình chưa tìm thấy Vb nào quy định, mình thấy rất nhiều Cty đã nộp, tuy nhiên đối với cty mình (ở tỉnh lẻ) thì mình mới hỏi hôm qua trên sở LĐTBXH thì họ nói là ko cần thiết phải nộp, quy chế đó do cty ban hành và tự lưu giữ để thực hiện, nếu nộp lên đó thì họ cũng nhận nhưng ko để làm gì cả. Họ trả lời mình vậy đó.
Ko bít các DN khác thì sao nhỉ ???

C

catus

Guest
6/7/07
4
0
0
37
HCMC
" quy chế lương thưởng " này có phải đăng ký với sở lao động TBXH không ?
hôm trước mình có đi học lớp hướng dẫn của thuế thì mình nghe nói là có đăng ký để có thể tính vào chi phí hợp lý khi xác định kết quả kinh doanh của doanh nghiệp. Vì công ty mình thưởng lễ tết nhiều như tết âm lịch vừa rồi có người được thưởng đến 6 tháng lương luôn và công ty mình đăng ký quy chế thưởng là theo năng suất lao động.

N

Nguyên San

Guest
20/5/07
4
0
3
37
tp hcm
Thông tin thêm, Sở lao động TBXH quận 1, HCM trả lời là Công ty tự lưu giữ Quy chế lương thưởng và không cần phải đăng ký nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA