Muốn làm BCTC phải làm sao???

• Thread starter hdiep
  • Ngày gửi
H

hdiep

Guest
18/4/08
53
0
0
tp HCM
Anh chị ơi em mới vừa ra trường. Em học chuyên ngành kế toán và có học thêm một lớp ngắn hạn thực hành kế toán và khai báo thuế nữa. Nhưng thực ra hiểu về kế toán khai báo thuế thì em còn rất ít. Bây giờ vào làm cho một cty xây dựng và dịch vụ. Cty em thuê kế toán bên ngoài để làm báo cáo thuế. Em rất muốn nhận để làm cho cty nhưng em ko dám vì kinh nghiệm em ko có. Em có hỏi sếp em là em sẽ làm báo cáo thuế cho cty và sếp em đồng ý rồi nhưng em rất sợ và em chưa bao giờ làm báo cáo thuế bao giờ. Sổ sách thì em cũng mù mờ lắm. Vậy bây giờ em phải làm từ đâu ạ? Anh chị nào có kinh nghiệm thì hướng dẫn em với. Em đang rối tung lên.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Anh chị ơi em mới vừa ra trường. Em học chuyên ngành kế toán và có học thêm một lớp ngắn hạn thực hành kế toán và khai báo thuế nữa. Nhưng thực ra hiểu về kế toán khai báo thuế thì em còn rất ít. Bây giờ vào làm cho một cty xây dựng và dịch vụ. Cty em thuê kế toán bên ngoài để làm báo cáo thuế. Em rất muốn nhận để làm cho cty nhưng em ko dám vì kinh nghiệm em ko có. Em có hỏi sếp em là em sẽ làm báo cáo thuế cho cty và sếp em đồng ý rồi nhưng em rất sợ và em chưa bao giờ làm báo cáo thuế bao giờ. Sổ sách thì em cũng mù mờ lắm. Vậy bây giờ em phải làm từ đâu ạ? Anh chị nào có kinh nghiệm thì hướng dẫn em với. Em đang rối tung lên.
Pác dũng cảm quá! Chúc pác thành công nha!
Kế toán thuế theo mình nghĩ đó là mảng khó nhất của kế toán. Chế biến chứng từ sao cho hợp lý với Thuế là cả 1 nghệ thuật.

H

hdiep

Guest
18/4/08
53
0
0
tp HCM
Gặp bạn Thamht ở đây rùi, mình ko biết phải làm như thế nào hết. Bạn hướng dẫn mình được ko?

H

Hoahau

Guest
27/10/07
27
0
0
cầu giấy - hà nội
Sao bạn giống mình thế
Mình cũng vừa ra trường và mình hiện cũng đang làm trong cty xây dựng. Nhưng mình chưa dám nhận làm thuế.
Bạn học kế lớp ngắn hạn thực hành kế toán và khai báo thuế ở đâu vậy chỉ cho mình với và bao nhiêu tiền 1 khoá học vậy?
Mình cảm ơn trước nhé.

H

hdiep

Guest
18/4/08
53
0
0
tp HCM
Mình học ở viện kế toán và quản trị doanh nghiệp đó bạn. Mình ở TP HCM mà, còn bạn đang ở Hà Nội hả? Làm sao chỉ được cho bạn?

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Gặp bạn Thamht ở đây rùi, mình ko biết phải làm như thế nào hết. Bạn hướng dẫn mình được ko?
Ô! Thế là người wen à? Hay nhỉ? Hello :biggthump
Nói thật với bạn là mình cũng mới ra trường nên chưa có mấy kinh nghiệm trong lĩnh vực này. Làm kế toán Thuế nhưng mình có cái lợi là GĐ nhiều kinh nghiệm về kế toán. Nhưng cũng ngại hỏi Xếp lắm! Xếp bận suốt à. Mà có hỏi nhiều xếp cũng cho nghỉ việc :023: nên hay hỏi các bậc tiền bối trên diễn đàn. Bạn có j k hiểu cứ post bài lên mọi người sẽ giúp mà!

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Bạn học kế lớp ngắn hạn thực hành kế toán và khai báo thuế ở đâu vậy chỉ cho mình với và bao nhiêu tiền 1 khoá học vậy?
Mình cảm ơn trước nhé.
Nếu bạn muốn học lớp ngắn hạn thì có thể ra số 6 Vũ Ngọc Phan - Trung tâm Censtaf. Ở đó học được đấy! Học phí lớp thực hành nghề thì 2 triệu/khóa. Lớp Thuế hoặc CP hợp lý thì từ 600.000 - 1.000.000 / khóa. Mình mới học ở đó xong.

C

cucarot1080

Guest
12/12/07
14
0
1
Hà Nội
Làm báo cáo thuế thì cái đầu tiên em phải chạm đến là làm tờ khai thuế giá trị gia tăng: Nếu cơ quan kinh doanh thương mại đơn thuần ( ko phải ngành nghề đặc thù) thì một thì hàng tháng em se phải làm những tờ khai sau để nộp: Tờ khai thuế GTGT mẫu 01/GTGT, kèm theo tờ khai thuế GTGT là bảng kê khai hóa đơn chứng từ hàng hòa dịch vụ mua vào mẫu số 01-2GTGT, bảngkê hóa đơn chứng từ hàng hóa, dịch vụ bán ra mẫu 01-1GTGT, báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn BC-26/HĐ, Nếu phải điều chỉnh thuế GTGT thì làm thêm Bảng giải trình tờ khai thuế GTGT mẫu 02A/GTGT. Còn các loại thuế khác từ từ học thêm em nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA