Hồ sơ nộp BHXH còn thiếu 1 vài giấy khám sức khỏe

• Thread starter wrong
  • Ngày gửi
wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
các bác ơi, help me, công ty tớ muốn tháng 4 nộp bảo hiểm cho mọi người. Sắp hết tháng roài, ak ak.. hic hic..

Nhưng trong bộ hồ sơ của tớ còn thiếu 1 số người chưa có giấy khám sức khỏe. Tớ có thể làm đăng ký cho all rồi những người chưa đủ giấy khám sức khỏe thì nợ đấy được ko. Vẫn nộp tờ khai đầy đủ. Tớ làm thủ tục ở BHXH thành phố Hà Nội

ai có kinh nghiệm chỉ giúp tớ với. Tớ đăng ký bảo hiểm lần đầu, hic hic

Khóa học Quản trị dòng tiền
phong2v

phong2v

Guest
các bác ơi, help me, công ty tớ muốn tháng 4 nộp bảo hiểm cho mọi người. Sắp hết tháng roài, ak ak.. hic hic..

Nhưng trong bộ hồ sơ của tớ còn thiếu 1 số người chưa có giấy khám sức khỏe. Tớ có thể làm đăng ký cho all rồi những người chưa đủ giấy khám sức khỏe thì nợ đấy được ko. Vẫn nộp tờ khai đầy đủ. Tớ làm thủ tục ở BHXH thành phố Hà Nội

ai có kinh nghiệm chỉ giúp tớ với. Tớ đăng ký bảo hiểm lần đầu, hic hic
ok. cứ nói với CB BHXH là đăng ký tham gia thời gian đó như thế, và hoàn thiện hồ sơ sau, từ khi nộp tới khi xác nhận cấp sổ còn chán bạn ạ, ko có sao đâu

Hồ Lan

Hồ Lan

Cao cấp
21/10/05
659
4
18
51
Q8, tpHCM
Sao mà khó thế, bên tớ chỉ cần photo HĐLĐ và mẫu 02a thôi.

wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
Cảm ơn nha. uh, thía mới khổ. Mấy bác ấy đi HCMC công tác rồi. Nhưng mà, tớ hỏi thêm với. Nếu như thế thì những người đủ hồ sơ thì có được nhận trợ cấp BHXH ko thế?

X

xxx

Guest
23/4/08
10
0
0
ha noi
mình cũng làm lần đầu,chưa có tí kinh nghiệm nào.Công ty mình thành lập đã 2 năm nhưng chưa tham gia đóng BH lần nào,thang bảng lương cũng không có luôn.mình càng tìm hiểu thì càng thấy ko hiểu.thế mới chết chứ!Ai giúp mình với.mình mới đi làm được 2 tháng nên cứ như "gà mờ "ấy.

S

songly

Guest
14/4/08
8
1
0
37
tp hcm
bên mình cũng đang làm bảo hiểm cho nhân viên. không khó khăn lắm chỉ cần photo CMT và đăng ký là được mà.

H

hothanh

Trung cấp
10/3/08
92
3
8
Hà Nội
Nhưng mà bạn ơi mua và nộp hồ sơ đóng bảo hiểm ở đâu vây????

wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
ở BHXH HN cần phải có hợp đồng lao động và giấy khám sức khỏe nữa, hic ... mà mấy chị ở đó, thái độ làm việc của cơ quan công quyền có khác, khó nhằn quá,

Hồ Lan

Hồ Lan

Cao cấp
21/10/05
659
4
18
51
Q8, tpHCM
Bạn hỏi các bác BHXH đó: anh/chị làm ơn cho em xin qui định đăng ký đóng BHXH phải bắt buộc có những giấy tờ ... để về trình sếp, chứ sếp em nói BHXH bây giờ tạo điều kiện cho NLĐ lắm chứ đâu phải các cô/ chú cứ tưởng người ta khó.

X

xxx

Guest
23/4/08
10
0
0
ha noi
bên cty mình từ trước đến giờ chưa đóng bh,bjờ phải làm từ đầu.mà bên bh họ lại yêu cầu thang bảng lương do sở LĐ TBXH ký duỵệt nữa.mà mình nghe nói làm việc với họ tốn thời gian và tiền bạc lắm lắm,bây giờ đã sắp hết tháng 4 rồi.

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
bên cty mình từ trước đến giờ chưa đóng bh,bjờ phải làm từ đầu.mà bên bh họ lại yêu cầu thang bảng lương do sở LĐ TBXH ký duỵệt nữa.mà mình nghe nói làm việc với họ tốn thời gian và tiền bạc lắm lắm,bây giờ đã sắp hết tháng 4 rồi.
Tốn thời gian & công sức thui! Chứ tiền bạc không đáng kể. Tớ vừa mới làm xong thang bảng lương nộp đầu tháng 4, họ hẹn 3 tuần sau đến lấy. Lo gay gáy vì lần đầu nộp họ trả lại. May quá lần này đến họ trả luôn (Không mất đồng nào). Chỉ bực mỗi tội là Xếp ký rùi họ không đóng dấu luôn cho mình. Bắt mình đi photo rùi đi xin dấu (văn thư tầng 1, phòng chính sách ở tầng 3, quán photo ở ngoài cổng). Trong khi sở thiếu j máy photo. Đúng là Hành Chính.

B

btklinh

Trung cấp
5/6/07
106
2
0
Hanoi
đúng rồi, bhxh hà nội yêu cầu có photo CMT và giấy khám sức khỏe, cả HĐLĐ bản gốc nữa. Mặc dù lên đó họ chỉ nhìn 1 cái rồi trả lại mình luôn nhưng vẫn cứ phải có.
Mình đi nhiều lần rồi mình biết thiếu 1 cái cũng bị trả lại. Nhưng có hôm gặp phải anh dễ tính bỏ qua cho vẫn nhận hồ sơ mặc dù hôm đó mình mang HĐLĐ bản photo thôi nhưng được dặn dò lần sau mang bản chính nhé, xem thôi rồi trả chứ có lấy luôn đâu. Hi

B

btklinh

Trung cấp
5/6/07
106
2
0
Hanoi
sorry, mình gửi nhầm, đang ở đề tài BHXH mà. sao lại nhảy sang đây nhỉ.

B

btklinh

Trung cấp
5/6/07
106
2
0
Hanoi
Đúng rồi, lên BHXH Hà nội họ sẽ yêu cầu có bản photo CMT, giấy khám sức khỏe, HĐLĐ bản chính. Họ chỉ ngó qua rồi trả lại mình luôn nhưng vẫn yêu cầu có đầy đủ. May qua hôm trước mình đi nộp gặp bác dễ tính, mình mang HĐLĐ bản photo vẫn được chấp nhận nhưng vẫn dặn dò thêm là lần sau mang bản chính nhé, chỉ xem thôi rồi trả ngay mà. Hi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA