không có tài sản cố định có sao không?

• Thread starter vuthanh_vt3
  • Ngày gửi
V

vuthanh_vt3

Guest
6/3/07
20
0
0
40
37 tuy hoa
Anh chị chỉ giúp cho em với: em mới thay vào làm kế toán của một DNTN nhưng sao em xem sổ sách chuyển cho em thấy DN không có TSCĐ, CCDC gì cả, chỉ thấy tiền và hàng thôi, như vậy sau này các bác thuế có hỏi tại sao không có TSCĐ, CCCD không, không có lấy gì làm việc thì sao nhỉ. MOng anh chị giúp đỡ.:beernow:

Khóa học Quản trị dòng tiền
hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Chắc là không sao đâu. Không có tiền thì mua TSCĐ bằng cái gì ?
Làm việc thì có đủ kiểu làm việc, lăn lê bò trườn gỉ gì đấy chứ đâu nhất thiết phải có CCDC mới làm việc được.
À mà không có thật luôn hả. Ghê vậy :wall:

The End

The End

^^
25/9/07
297
0
16
EveryWhere
Anh chị chỉ giúp cho em với: em mới thay vào làm kế toán của một DNTN nhưng sao em xem sổ sách chuyển cho em thấy DN không có TSCĐ, CCDC gì cả, chỉ thấy tiền và hàng thôi, như vậy sau này các bác thuế có hỏi tại sao không có TSCĐ, CCCD không, không có lấy gì làm việc thì sao nhỉ. MOng anh chị giúp đỡ.:beernow:

DN kô có TSCĐ hay CCDC thì kô có chứ sao các bác Thuế hỏi?:wall: Mà bên bạn kdoanh lvực jì mà lo là kô có TSCĐ hay CCDC thế?

V

vuthanh_vt3

Guest
6/3/07
20
0
0
40
37 tuy hoa
Dn em kinh doanh mặt hàng vi tính, linh kiện, điện thoại, thực chất là mặt bằng là của chủ doanh nghiệp, và doanh nghiệp làm thí có một số bàn tủ trưng bày, và 5 cái máy vi tính, nhưng chị kế toán trước không biết là có đưa vô không, hay là đã khấu hao hết gì đó mà bây giờ trên sổ sách thể hiện là không có gì cả, chỉ có tiền và hàng hóa thôi thế em mới sợ chứ, giờ mình phải làm sao.

The End

The End

^^
25/9/07
297
0
16
EveryWhere
Dn em kinh doanh mặt hàng vi tính, linh kiện, điện thoại, thực chất là mặt bằng là của chủ doanh nghiệp, và doanh nghiệp làm thí có một số bàn tủ trưng bày, và 5 cái máy vi tính, nhưng chị kế toán trước không biết là có đưa vô không, hay là đã khấu hao hết gì đó mà bây giờ trên sổ sách thể hiện là không có gì cả, chỉ có tiền và hàng hóa thôi thế em mới sợ chứ, giờ mình phải làm sao.

Thế cái nơi kdoanh đó là của chủ DN, sao bên bạn kô trích khấu hao của cái đó? Còn mấy cái máy vi tính sao kô cho vào CCDC? Chắc là kô có hoá đơn nên bên bạn kô đưa vào hả? Cái đó thiệt cho mình thôi :) Kô đc khấu hao, chi fí ít thì Thuế càng thík. Bạn có thể xem lại BCTC năm trc xem có TSCĐ kô và nếu có thì trík khấu hao hết chưa? Nếu trích hết rồi mà chưa thanh lý thì đến jờ vẫn fải thể hiện trên sổ sách chứ?? Bạn kiểm tra lại xem sao?

sukyo

sukyo

Gã lang thang cô đơn...
6/5/08
501
3
18
Rừng xanh.....
Ac ac ...lần đầu tiên thấy có doanh nghiệp không có TSCĐ đó...?(nếu đó là sự thật). Nhưng dù sao đi nữa thì bạn cũng không nên vội vàng hỏi những câu vô lý như thế này....Híc....

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Doanh nghiệp không có TSCĐ cũng đâu có gì là nghiêm trọng vẫn đề là họ hoạt động kinh doanh trên lĩnh vực nào vi dụ họ chỉ làm tư vấn hoặc chỉ mở cửa hàng mà cái lớn nhất là văn phòng thì đi thuê vậy thôi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA