tờ khai thuế TNDN tạm tính

• Thread starter thaotran15
  • Ngày gửi
T

thaotran15

Guest
26/11/07
29
0
0
TP.HCM
Tùy từng trường hợp phát sinh trong tháng lãi - lỗ mà dùng tờ khai TNDN tạm tính mẫu 01-A hay 01 - B hay chỉ dùng duy nhất 1 mẫu đối với các trường hợp.Mình là cty TNHH 2 thành viên và mình đã dùng mẫu 01- A cho quý IV/2007.
Cho mình hỏi thêm.Tổng chi phí phát sinh trong kì chỉ cộng những chi phí ở tờ khai GTGT bảng kê mua vào hàng tháng hay cộng hết tất cả các chi phí hợp lí đã lên sổ sách.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Tùy từng trường hợp phát sinh trong tháng lãi - lỗ mà dùng tờ khai TNDN tạm tính mẫu 01-A hay 01 - B hay chỉ dùng duy nhất 1 mẫu đối với các trường hợp.Mình là cty TNHH 2 thành viên và mình đã dùng mẫu 01- A cho quý IV/2007.
Cho mình hỏi thêm.Tổng chi phí phát sinh trong kì chỉ cộng những chi phí ở tờ khai GTGT bảng kê mua vào hàng tháng hay cộng hết tất cả các chi phí hợp lí đã lên sổ sách.
Cộng tất cả các chi phí hợp lý vào chứ không phải mỗi tờ khai thuế GTGT mua vào không đâu bạn ơi, và với cty theo lĩnh vực ưu đãi đầu tư thì dùng mẫu 01-B, còn với cty khác không thuộc lĩnh vực ưu đãi đầu tư thì làm mẫu 01-A.
:dance2::dance2::dance2:

G

giotnangcuoithu

User tự cấm truy cập

Từ trước đến giờ bạn dùng mẫu nào thì cứ thế mà dùng tiếp!

CP là những chi phí hợp lý có đầy đủ hoá đơn chứng từ là số chi phí mà bạn đã lên sổ sách báo cáo hàng tháng!

H

hv2004

Guest
27/9/07
101
0
0
42
quang nam
Cho mình mạn phép xen vào câu hỏi này chút xíu nha.
Theo ý các bạn chi phí theo sổ sách báo cáo hàng tháng tức là chi phí gồm TK 632, 641, 642, 635, 811 phải không vậy?
Mình cũng đang hạch toán trong quý 1/2008 và cũng đã lên hệ thống sổ, mình cúng làm như làm BCTC năm nhưng ở đây mình làm theo quý 1/2008 rồi sau đó mình lấy số liệu ở các TK nói trên mình đưa vào chi phí
Vậy các bạn thấy mình làm như vậy có đúng chưa? Cho mình xin ý kiến với. Cảm ơn các bạn nhiều.

Q

Quynhhanh

Guest
3/12/07
13
0
0
Hà Nội
bạn làm nhu thế là hoàn toán đúng và chính xác nhất. Mình cũng làm như thế mà hi hi ...

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Cộng tất cả các chi phí hợp lý vào chứ không phải mỗi tờ khai thuế GTGT mua vào không đâu bạn ơi, và với cty theo lĩnh vực ưu đãi đầu tư thì dùng mẫu 01-B, còn với cty khác không thuộc lĩnh vực ưu đãi đầu tư thì làm mẫu 01-A.
:dance2::dance2::dance2:
K phải vậy đâu bạn ạ!
Xđịnh được DT & CP thì dùng mẫu 01/A, không xđịnh được DT & CP thì dùng mẫu 01/B.
Dùng mẫu nào không phj thuộc vào bên bạn có ưu đãi hay k. Như bên mình được miễn thuế 4 năm đầu thành lập vẫn dùng mẫu 01/A bình thường. Mà còn thấy dễ khai là đằng khác.
Thân!

H

hv2004

Guest
27/9/07
101
0
0
42
quang nam
Bên mình dùng mẫu 01A/TNDN, không có ưu đãi gì hết. Có thể bạn giải thích thêm cho mình được không? Thật ra mình chưa hiểu hết ý của bạn?

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
K phải vậy đâu bạn ạ!
Xđịnh được DT & CP thì dùng mẫu 01/A, không xđịnh được DT & CP thì dùng mẫu 01/B.
Dùng mẫu nào không phj thuộc vào bên bạn có ưu đãi hay k. Như bên mình được miễn thuế 4 năm đầu thành lập vẫn dùng mẫu 01/A bình thường. Mà còn thấy dễ khai là đằng khác.
Thân!
uh đúng rồi ,lúc đầu thì bên cty mình cũng làm thế,nhưng quý 1.2008 này, chị quản lý cty mình nói làm theo mẫu 01B đó.cty mình bên CNTT thuộc lĩnh vực ưu đãi đầu tư nên cũng đc miễm thuế 4 năm đầu thành lập đó.

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Bên mình dùng mẫu 01A/TNDN, không có ưu đãi gì hết. Có thể bạn giải thích thêm cho mình được không? Thật ra mình chưa hiểu hết ý của bạn?
Thì bạn cứ dùng 01A thôi, có gì đâu.:016: bạn không hiểu ý nào thì cho cái ý kiến đi nào.

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Thì bạn cứ dùng 01A thôi, có gì đâu.:016: bạn không hiểu ý nào thì cho cái ý kiến đi nào.:032::032:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA