Mỗi tuần một chuyên đề

Cài lại chương trình HTKK 1.3.0

• Thread starter titcoi05
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

titcoi05

Còi nhất hội
19/11/07
96
0
0
Hà Nội
Cty mình có 6 máy vi tính, mình đã cài chương trình HTKK 1.3.0 đều được ở tất cả các máy duy nhất 1 máy thì ko thể cài được vì nó báo còn HTKK 1.2.0 mặc dù mình đã xoá sạch 1.2.0 và mình đã sử dụng Search để tìm HTKK 1.2.0 nhưng nó cũng báo là ko còn. Mình ko thể hiểu nổi?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Cty mình có 6 máy vi tính, mình đã cài chương trình HTKK 1.3.0 đều được ở tất cả các máy duy nhất 1 máy thì ko thể cài được vì nó báo còn HTKK 1.2.0 mặc dù mình đã xoá sạch 1.2.0 và mình đã sử dụng Search để tìm HTKK 1.2.0 nhưng nó cũng báo là ko còn. Mình ko thể hiểu nổi?
Theo em thì bác nên reset lại cái ổ C đi ạ, chép những cái quan trọng hay các dữ liệu cần thiết mà lỡ lưu ổ C thì copy nó qua ổ D rùi mình reset lại C, sau đó cài HTKK 1.3 vào là nó chấp nhận thôi bác ạ.:051::051:

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
462
0
16
Hồ Chí Minh
vào control panell mục add/remove program -> remove cái HTTK 1.2 đi. bạn đã làm chưa? còn vào đó gỡ rồi mà máy vẫn ko cho cài thì reboot lại máy luôn đi.! chắc chắn lúc đó sẽ cài được HTKK 1.3....!

N

nguyenduybangtb

Guest
9/10/04
58
0
0
Ha Noi
Khi cài phiên bản HTKK 1301 mới không cần gỡ bỏ HTKK120 đâu, bạn chỉ cần thay đổi đường dẫn đến thư mục khác là được ngay.

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
462
0
16
Hồ Chí Minh
Khi cài phiên bản HTKK 1301 mới không cần gỡ bỏ HTKK120 đâu, bạn chỉ cần thay đổi đường dẫn đến thư mục khác là được ngay.

để HTKK 1.2 làm gì nữa vậy anh??? TCT khi đi tập huấn đã kêu phải gỡ bỏ phần mềm cũ rồi mới cài phần mềm mới.!:019:. dữ lại cho nặng máy àh

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Muốn xoá được bạn vào

Start/Control Panel/Add or Remove Programs/ Chọn HTKK, rùi nhấn Remove và làm theo hướng dẫn.

Chúc may mắn

N

nguyenduybangtb

Guest
9/10/04
58
0
0
Ha Noi
để HTKK 1.2 làm gì nữa vậy anh??? TCT khi đi tập huấn đã kêu phải gỡ bỏ phần mềm cũ rồi mới cài phần mềm mới.!:019:. dữ lại cho nặng máy àh
Nếu HTKK120 mà bạn đã dùng để kê khai cho nhiều tháng rồi thì để mà tra cứu, còn giữ lại hay không thì tuỳ người sử dụng. Nó cũng chẳng chiếm nhiều bộ nhớ đâu mà nặng hay nhẹ.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn

HTKK v1.2.0 hiện nay còn vài chỗ vẫn sử dụng (không đáng kể)!

PHần lớn HTKK v1.2.0 được mọi người giữ lại nhằm mục đích tra cứu các tờ khai cũ, và dung lượng của nó chẳng đáng là bao...

Có 3 cách giải quyết vấn đề của bạn:
1. Reboot lại máy (Hạn chế lắm nếu k có kiến thức về tin học)
2. Sử dụng 1 đường dẫn khác (theo nguyenduybangtb - khuyến khích làm)
3. Remove hẳn HTKK v1.2.0 (đại đa số theo cách này)

:024:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA