Tờ khai phi mậu dịch

• Thread starter diemkhanh
  • Ngày gửi
D

diemkhanh

Guest
10/4/08
16
0
1
39
20/c4le duy nhuan,p12,q.tb
cho mình hỏi TK hàng hoá Phi mậu dịch là sao? mình k hiểu lắm, và hạch toán như thế nào?mình đưa nó vào TK loại 6 đúng k?nhưng còn thuế NK nữa? giúp mình với vì mình chưa có Knghiệm về KToán XNK :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenminhxiem

Cao cấp
20/2/08
215
8
0
Ha Long
bạn phải nói rõ phát sinh như thế nào. còn đã là hàng hoá thì chỉ có thể ghi vào 156 thôi. còn nếu hàng hoá nhập khẩu thì bạn lên đọc thêm chuẩn mực

N

ngaymoi

Trung cấp
30/10/07
65
0
0
hà nội
Theo mình biết thì nhập hàng phi mậu dịch là nhập hàng với mục đích làm mẫu, ko phải để bán. Còn hạch toán thì hình như là hạch toán bình thường thì phải.
Mình hiểu thế không biết có đúng không?
Các bác nào có nhiều kinh nghiệm thì cho ý kiến nhỉ

H

huyenbig

Guest
23/4/08
15
0
0
Ha Noi
www.atavn.com
Theo mình đang làm thì nhập khẩu hàng hoá phi mậu dịch là hàng hoá đó chỉ làm mẫu, biếu tặng thôi, k được bán, vì vậy mình hạch toán luôn vào chi phí quản lý hoặc chi phí bán hàng. Nếu bạn nào hiểu rõ hơn thì nói giúp mình thêm nhé

trinhtrong

trinhtrong

Soldier
5/9/06
325
3
16
Thành phố Hồ Chí Minh
Theo mình đang làm thì nhập khẩu hàng hoá phi mậu dịch là hàng hoá đó chỉ làm mẫu, biếu tặng thôi, k được bán, vì vậy mình hạch toán luôn vào chi phí quản lý hoặc chi phí bán hàng. Nếu bạn nào hiểu rõ hơn thì nói giúp mình thêm nhé

"Phi mậu dịch" là không nhằm mục đích kinh doanh mua bán nên hàng hoá nhập phi mậu dịch ... không được bán ! nếu muốn bán bạn cứ bán thử xem sao ...
Vì vậy thuế NK hàng phi mậu dịch hạch toán vào chi phí.

S

songhuongnuingu

Guest
23/4/08
42
0
6
HCM
"Phi mậu dịch" là không nhằm mục đích kinh doanh mua bán nên hàng hoá nhập phi mậu dịch ... không được bán ! nếu muốn bán bạn cứ bán thử xem sao ...
Vì vậy thuế NK hàng phi mậu dịch hạch toán vào chi phí.

Wao, vậy mà trước giờ mình đưa "hàng phi mậu dịch vào chi phí" còn thuế thì đưa vào TK thuế NK, như thế có sao không nhỉ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA