Thời hạn nộp ''Tờ khai thuế TNDN tạm tính''???

• Thread starter hv2004
  • Ngày gửi
H

hv2004

Guest
27/9/07
101
0
0
42
quang nam
Chào các bạn, cho mình hỏi là hạn chót để nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính quý 1/2008 là 30/04/2008. Mà 30/04 và 1/5 cơ quan thuế nghỉ lễ thì mình có thể nộp vào ngày 2/5 có được không? có bị phạt không nhỉ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
cobanbonmat

cobanbonmat

11/4/08
314
1
18
Thành phố Hồ Chí Minh
Chào các bạn, cho mình hỏi là hạn chót để nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính quý 1/2008 là 30/04/2008. Mà 30/04 và 1/5 cơ quan thuế nghỉ lễ thì mình có thể nộp vào ngày 2/5 có được không? có bị phạt không nhỉ?

GẤP GẤP GẤP! Bạn phải nộp nội trong hôm nay hoặc ngày mai! Nộp ngày 2/5 thì đi kèm sẽ là "quà khuyến mãi" của cơ quan thuế đấy! Cíuc bạn làm việc tốt!:friend:

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Hạn chót nộp tờ khai là 02/05 bạn ạ! Không bị phạt j đâu. Bạn yên tâm.
Bạn tham khảo thêm ở đây nhé!
Thân!
http://webketoan.com/forum/showthread.php?t=44138&page=6

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
GẤP GẤP GẤP! Bạn phải nộp nội trong hôm nay hoặc ngày mai! Nộp ngày 2/5 thì đi kèm sẽ là "quà khuyến mãi" của cơ quan thuế đấy! Cíuc bạn làm việc tốt!:friend:
Bạn xem lại nhé!

cobanbonmat

cobanbonmat

11/4/08
314
1
18
Thành phố Hồ Chí Minh
Bạn xem lại nhé!

Trích thông tư 60:
Phần B - KHAI THUẾ, TÍNH THUẾ

I. Quy định chung về khai thuế, tính thuế

1. Nguyên tắc tính thuế, khai thuế:
1.1. Người nộp thuế phải tính số tiền thuế phải nộp Ngân sách Nhà nước, trừ trường hợp cơ quan thuế ấn định thuế hoặc tính thuế theo quy định tại Điều 37 và Điều 38 của Luật Quản lý thuế.
1.2. Người nộp thuế phải khai chính xác, trung thực, đầy đủ các nội dung trong tờ khai thuế với cơ quan thuế theo mẫu do Bộ Tài chính quy định và nộp đủ các chứng từ, tài liệu quy định trong hồ sơ khai thuế.
1.3. Đối với loại thuế khai theo tháng, quý hoặc năm, nếu trong kỳ tính thuế không phát sinh nghĩa vụ thuế hoặc người nộp thuế đang thuộc diện được hưởng ưu đãi, miễn giảm thuế thì người nộp thuế vẫn phải nộp hồ sơ khai thuế cho cơ quan thuế theo đúng thời hạn quy định, trừ trường hợp đã chấm dứt hoạt động phát sinh nghĩa vụ thuế.
1.4. Đối với loại thuế khai theo tháng hoặc khai theo quý, kỳ tính thuế đầu tiên được tính từ ngày bắt đầu hoạt động phát sinh nghĩa vụ thuế đến ngày cuối cùng của tháng hoặc quý, kỳ tính thuế cuối cùng được tính từ ngày đầu tiên của tháng hoặc quý đến ngày kết thúc hoạt động phát sinh nghĩa vụ thuế. Kỳ tính thuế năm của thuế thu nhập doanh nghiệp hoặc thuế tài nguyên được tính theo năm tài chính của người nộp thuế. Kỳ tính thuế năm của các loại thuế khác là năm dương lịch.

2. Hồ sơ khai thuế:
Hồ sơ khai thuế bao gồm tờ khai thuế và các tài liệu liên quan làm căn cứ để người nộp thuế khai thuế, tính thuế với cơ quan thuế.
Người nộp thuế phải sử dụng đúng mẫu tờ khai thuế và các mẫu phụ lục kèm theo tờ khai thuế do Bộ Tài chính quy định, không được thay đổi khuôn dạng, thêm, bớt hoặc thay đổi vị trí của bất kỳ chỉ tiêu nào trong tờ khai thuế. Đối với một số loại giấy tờ trong hồ sơ thuế mà Bộ Tài chính không ban hành mẫu thì thực hiện theo quy định của pháp luật có liên quan.

3. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế:
3.1. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế tháng chậm nhất là ngày thứ hai mươi của tháng tiếp theo tháng phát sinh nghĩa vụ thuế.
3.2. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế quý chậm nhất là ngày thứ ba mươi của quý tiếp theo quý phát sinh nghĩa vụ thuế. [/SIZE]
3.3. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế cả năm chậm nhất là ngày thứ ba mươi của tháng đầu tiên của năm dương lịch hoặc năm tài chính.
3.4. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế theo từng lần phát sinh nghĩa vụ thuế chậm nhất là ngày thứ mười, kể từ ngày phát sinh nghĩa vụ thuế.
3.5. Thời hạn nộp hồ sơ quyết toán thuế năm chậm nhất là ngày thứ chín mươi, kể từ ngày kết thúc năm dương lịch hoặc năm tài chính.
3.6. Thời hạn nộp hồ sơ quyết toán thuế đối với trường hợp chấm dứt hoạt động, chấm dứt hợp đồng, chuyển đổi hình thức sở hữu doanh nghiệp hoặc tổ chức lại doanh nghiệp chậm nhất là ngày thứ bốn mươi lăm, kể từ ngày phát sinh các trường hợp đó.
3.7. Thời hạn nộp hồ sơ khai thuế, thu khác liên quan đến sử dụng đất theo cơ chế một cửa liên thông thì thực hiện theo thời hạn quy định tại văn bản hướng dẫn liên ngành về cơ chế một cửa liên thông đó.

Sửa lần cuối:
T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Tớ k nhớ rõ là ở TT hay NĐ nào nữa có nói rằng: :Nếu ngày cuối cùng của hạn nộp tờ khai trùng vào ngày nghỉ (chủ nhật,...) doanh nghiệp sẽ nộp hồ sơ khai thuế vào ngày làm việc tiếp theo."
Bạn tham khảo đường link trên nhé!

The End

The End

^^
25/9/07
297
0
16
EveryWhere
Tớ k nhớ rõ là ở TT hay NĐ nào nữa có nói rằng: :Nếu ngày cuối cùng của hạn nộp tờ khai trùng vào ngày nghỉ (chủ nhật,...) doanh nghiệp sẽ nộp hồ sơ khai thuế vào ngày làm việc tiếp theo."
Bạn tham khảo đường link trên nhé!
Trích từ Thông tư 60
Phần A - QUY ĐỊNH CHUNG VII. Cách tính thời hạn để thực hiện các thủ tục hành chính thuế [B nói:
1. Trường hợp thời hạn được tính bằng “ngày” thì tính liên tục theo dương lịch, kể cả ngày nghỉ.

2. Trường hợp thời hạn được tính bằng “ngày làm việc” thì tính theo ngày làm việc của cơ quan hành chính nhà nước theo quy định của pháp luật: là các ngày theo dương lịch trừ ngày thứ bảy, chủ nhật, ngày lễ, ngày tết (gọi chung là ngày nghỉ).

3. Trường hợp thời hạn được tính từ một ngày cụ thể thì ngày bắt đầu tính thời hạn là ngày tiếp theo của ngày cụ thể đó.[/B]
4. Trường hợp ngày cuối cùng của thời hạn giải quyết thủ tục hành chính trùng với ngày nghỉ theo quy định của pháp luật thì ngày cuối cùng của thời hạn được tính là ngày tiếp theo của ngày nghỉ đó.

5. Ngày đã nộp hồ sơ thuế để tính thời hạn giải quyết công việc hành chính thuế là ngày cơ quan thuế nhận được hồ sơ hợp lệ, đầy đủ giấy tờ, văn bản đúng theo quy định.

Sửa lần cuối:
M

MaiMy

Guest
25/4/08
2
0
1
TP.HCM
Bạn nào có biểu mẫu của tờ khai thuế TNDN tạm tính theo quý gởi cho mình với, cho mình hỏi cty mình bên XD, cty có trúng thầu 1 công trình, cty mới thành lập nên chưa có doanh thu, có người chỉ mình là dưa toàn bộ CPQLDN, CP lãi vay vào CPXDDD của công trình đó, khi có DT thì sẽ trừ toàn bộ CP. Vậy đúng không các bạn? như vậy cty minh sẽ không có lỗ ( lãi) nên TNDN của cty minh báo cáo = 0, mình mới làm kế toán nhưng kế tóan bên XD khác quá, minh không biết làm như vậy đúng ko? các bạn giúp mình nhé.

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Mẫu có ở trong phần mềm HTKK thuế. Bạn vào đó sẽ có. Bây h khai vào phần mềm có mã vạch Thuế mới nhận bạn ạ!

M

MaiMy

Guest
25/4/08
2
0
1
TP.HCM
Mẫu có ở trong phần mềm HTKK thuế. Bạn vào đó sẽ có. Bây h khai vào phần mềm có mã vạch Thuế mới nhận bạn ạ!

Cám ơn bạn nhé, bạn ơi cho minh hỏi cty mình là cty cổ phần thì có phải báo cáo tài chánh theo quý ko?

D

DangBN

Guest
Báo cáo TC quí hay không là do quy mô cty pác thôi. Cái này hình như có bài nói rùi thì phải. để tui tìm thử cho. Chứ cty tôi cũng mang danh CP nhưng chỉ làm BCTC năm thui

N

NamLamSon

Gà vùng cao
19/4/08
150
0
16
Thanh Hoá
www.webketoan.com
làm tất bạn ah

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Cám ơn bạn nhé, bạn ơi cho minh hỏi cty mình là cty cổ phần thì có phải báo cáo tài chánh theo quý ko?
Bên mình cũng là Cty CP chỉ phải nộp BCTC theo năm thui. Bạn tham khảo QĐ mà bên bán áp dụng nhé! Mình áp dụng QĐ 15, bạn có thể tham khảo thêm.
Hệ thống báo cáo tài chính giữa niên độ (Báo cáo tài chính quý) được áp dụng cho các DNNN, các doanh nghiệp niêm yết trên thị trường chứng khoán và các doanh nghiệp khác khi tự nguyện lập báo cáo tài chính giữa niên độ.
Thân!

N

ng hồng nhân

Guest
27/5/07
1
0
0
38
Bến Tre
Xin lỗi các bạn nha ! Tự nhiên nhưng minh không biết nữa các bạn trả lời giúp mình nha!
- Tờ khai thuế thu nhập tạm tính quý 1 năm 2008 nếu năm trước 2006 và 2007 mình lỗ thì mình có cộng dồn vào mình chuyển sang năm 2008 chỗ phụ lục [ 15 ] không vậy các bạn
cac trả lời giúp mình gấp nha vì chiều nay la hết hạn nộp rồi
Thansk nhiều !!!!!!!!!

V

vinapacific

Guest
22/4/08
1
0
0
Hanoi
Mọi người ơi! Cho tôi biết tháng 05/2008 phải nộp những tờ khai gì nhỉ? Chỉ cho tôi với để tôi biết còn chuẩn bị. Thank you very much!:dogrun::dogrun:

Bạn xen lại mục " Phụ luch chuyển lỗ" trong Báo cáo Tài chính 2007 của công ty bạn có kế hoạch chuyển lỗ như thế nào thì bạn cứ thế mà làm. Nếu Kế toán bên bạn chuyển hết số lỗ sang năm 2008 thì bạn cứ thế mà pác vào mục [15] thôi. Bạn làm nhanh lên sắp hết hạn rồi. Chúc bạn thành công

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi

Nếu ngày nộp tờ khai đúng vào ngày đc nghỉ lễ thì bạn sẽ đc bù trừ qua ngày hôm sau đấy bạn ạ, không bị phạt đâu nhé, yên tâm.:sick:

Báo cáo TC quí hay không là do quy mô cty pác thôi. Cái này hình như có bài nói rùi thì phải. để tui tìm thử cho. Chứ cty tôi cũng mang danh CP nhưng chỉ làm BCTC năm thui

Đúng vậy đấy!!! công ty mình cũng là cty CP nè mà cũng chỉ làm BCTC năm thôi à:052:

N

NGOCPHAM99

Guest
21/4/08
23
0
0
710HauGiang
Báo cáo tài chính Quý Chỉ có nhà nước thôi.
Tuy nhiên bạn phải làm tờ tạm tính thuế TNDN quý và nộp gấp nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA