thay đổi nhân sự

• Thread starter phuongdy2
  • Ngày gửi
P

phuongdy2

Trung cấp
26/7/07
89
0
6
40
viet nam
Cơ quan em lâu lâu hay thay đổi nhân sự(tuyển thêm công chức dự bị, điều chuyển từ cơ quan khác tới..) em không biết mỗi lần thay đổi nhân sự như vậy có cần phải làm thủ tục gi để báo Sở Nội vụ để xin thêm kinh phí cho việc thay đổi nhân sự không?
Cho em hỏi thêm là đầu mỗi tháng hay đầu mỗi quý công việc mà kế toán cần là làm những gi? Em mới làm nên không biết bắt đầu như thế nào. Mong các anh chị có kinh nghiệm làm việc rồi chỉ em biết với. Cám ơn mọi người!

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
Cơ quan em lâu lâu hay thay đổi nhân sự(tuyển thêm công chức dự bị, điều chuyển từ cơ quan khác tới..) em không biết mỗi lần thay đổi nhân sự như vậy có cần phải làm thủ tục gi để báo Sở Nội vụ để xin thêm kinh phí cho việc thay đổi nhân sự không?
Cho em hỏi thêm là đầu mỗi tháng hay đầu mỗi quý công việc mà kế toán cần là làm những gi? Em mới làm nên không biết bắt đầu như thế nào. Mong các anh chị có kinh nghiệm làm việc rồi chỉ em biết với. Cám ơn mọi người!

Việc đầu tiên là xem bên Sở nội vụ họ giao cho mình năm nay bao nhiêu chỉ tiêu.
Sau đó căn cứ trên số chỉ tiêu tính ra kinh phí, nếu cấp thiếu thì đòi thêm nếu không thì tuyển thêm cũng chịu.
VD : Chỉ tiêu giao 50 người
Tiền được giao : 50 x định mức của tỉnh = tiền được sử dụng
Tiếắmau : lấy số tiền đó tính toán dự toán cho cả năm

longgianghnvn

longgianghnvn

Cháu ngoan Bác Hồ
24/8/06
235
2
18
Quận Ba Đình, Hà Nội
Chỉ tiêu biên chế được giao hàng năm, đơn vị tôi cũng thường xuyên biến động nhưng chưa thấy được giao thêm chỉ tiêu bao giờ. Chịu khó "dè xẻn" kinh phí năm đó thôi, năm sau xin thêm chỉ tiêu biên chế.
Công việc kế toán đầu tháng, đầu quý à? Nói thật nói ra chẳng hết việc, mà có khi cũng chẳng có việc. Công việc kế toán HCSN thông thường chỉ là sự vụ thôi. Tôi nghĩ bạn nên lqu ý toái vấn đề sau: Thời hạn thanh toán TW dự toán hàng năm (31/5); Thời hạn xét chuyển số dư năm trước sang năm sau (gửi cơ quan chủ quản trình Bộ TC trước 10/2); Thời hạn nộp báo cáo TC; Đối chiếu số dư tại KB; Quỹ lương hàng năm; Các thủ tục trong mua sắm sửa chữa......
Tóm lại cũng nhiều việc tương đối, nhưng cụ thể việc nào thì bạn PM sau nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA