Đổi BCTC

• Thread starter Hoàng Ngọc Thu
  • Ngày gửi
N

ndthuydla

Guest
19/7/08
16
0
0
42
BMT
Không có quy định về phạt nộp bản BCTC điều chỉnh cho BCTC bị sai đã nộp. Chỉ có quy định nộp chậm hoặc không nộp (lần đầu) mà thôi. Quy định này bạn xem tại Nghị định số 185/2004/NĐ-CP của CP về xử phạt VPHC trong lĩnh vực kế toán nhé. Trong hồ sơ quyết toán thuế TNDN cũng có quy định về xử phạt nếu nộp không đầy đủ hs (trong đó có cả BCTC nhưng đó là bạn chưa nộp còn nếu đã nộp rồi mà sau đó phát hiện sai sót thì bạn nộp bản thay thế hoặc bổ sung là quyền của bạn, cơ quan chức năng sẽ căn cứ bản đúng để xử lý). Vậy nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bangtam106

Guest
7/3/08
5
0
0
Binh Dinh
Không có quy định về phạt nộp bản BCTC điều chỉnh cho BCTC bị sai đã nộp. Chỉ có quy định nộp chậm hoặc không nộp (lần đầu) mà thôi. Quy định này bạn xem tại Nghị định số 185/2004/NĐ-CP của CP về xử phạt VPHC trong lĩnh vực kế toán nhé. Trong hồ sơ quyết toán thuế TNDN cũng có quy định về xử phạt nếu nộp không đầy đủ hs (trong đó có cả BCTC nhưng đó là bạn chưa nộp còn nếu đã nộp rồi mà sau đó phát hiện sai sót thì bạn nộp bản thay thế hoặc bổ sung là quyền của bạn, cơ quan chức năng sẽ căn cứ bản đúng để xử lý). Vậy nhé

Vậy cứ thích đổi BCTC là đổ hay sao. Vậy cái VAS 29 dùng để làm gì thế bác?

M

muanhanchin83

Sơ cấp
23/8/08
12
0
0
40
Hưng yên
Sau khi làm xong BCTC mà phát hiện sai sót thì vẫn đổi lại được.Nhưng mà phải mất money dấy thì mới đổi được.

T

trieukhang

Cao cấp
1/5/08
606
2
0
SG
Báo cáo tài chính thuộc hồ sơ khai thuế đó bạn.
Sai sót cứ làm điều chỉnh theo TT 60. Sao lại phải mất tiền mới đổi được vậy bạn?
Hihi

L

linhle

Guest
Theo em biết thì theo thông tư 60 khi chưa có quyết định quyết toán thì các doanh nghiệp vẫn có thể đổi lại BCTC . Không mất phí ( còn ai mất phí đó là do các bác tự làm hỏng các bộ thuế ).l

P

phamtran

Guest
các bạn,
theo thông tư 60 (mục 5.1) thì khi mình phát hiện sa sót trong BCTC mình có thể nôp bản bỏ sung chỉnh sửa không phụ thuộc vào thời gian, chỉ cần vào ngày làm việc và trước khi bị thanh tra thui mà. đã có các bài nó về vđề này rùi. bên Thuế có người cũng không chắc chắn, có khi mỗi người hiểu 1 kiểu, thậm chí họ còn cố tình doạ mình để "có tí"... ???!!!

A

accountant191186

Sơ cấp
21/8/09
43
0
6
37
Nam Định
Lập báo cáo lưu chuyển tiền tệ bằng excel

:wall:
chào cả nhà.
Cả nhà ơi giúp mình với, mình đang lập báo cáo lưu chuyển tiền tệ bằng excel. Mình không biết lấy số liêu nào từ các bảng excel khác liên quan.Ai có thể giúp mình với?
Cảm ơn cả nhà nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA