DN mới thành lập có được ưu đãi thuế?

• Thread starter vn7xmen
  • Ngày gửi
V

vn7xmen

Sơ cấp
13/3/06
39
1
8
Ha Noi
Cty em là cty cổ phần kinh doanh ô tô mới thành lập T04/2008, vậy nhà nước có ưu đãi gì với công ty mới thành lập không?
Xin cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NamLamSon

Gà vùng cao
19/4/08
150
0
16
Thanh Hoá
www.webketoan.com
Đối với C.Ty nhà bạn thì không

T

thanhhung

LQT
Cty em là cty cổ phần kinh doanh ô tô mới thành lập T04/2008, vậy nhà nước có ưu đãi gì với công ty mới thành lập không?
Xin cảm ơn
Với thông tin như thế này mà trả lời là:

Đối với C.Ty nhà bạn thì không
thì không ổn. vn7xmen cung cấp thêm thông tin để mọi người giúp, không thì tham khảo tại TT134; QĐ108; NĐ24 và một số văn bản khác.

V

vn7xmen

Sơ cấp
13/3/06
39
1
8
Ha Noi
Cty em do cty mẹ đầu tư 99% vốn. Mà cty mẹ do Cty nhà nước chiếm 60% vốn. Cty em chỉ nhập khẩu xe để bán và cung cấp dịch vụ sau bán hàng. Vậy có được miễn giảm thuế khi mới thành lập không?

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Bạn xem lại quy định ưu đãi đầu tư theo luật đầu tư đối chiếu các điều kiện ưu đãi với Cty để xem có thuộc diện ưu đãi đầu tư hay không nhé.

P

phambang

Guest
21/4/08
38
2
0
BINH DUONG
Trước tiên bạn phải đọc kỹ các nghị định của chính phủ, các thông tư hướng dẫn..v..v.Sau đó nếu co thắc mắc gì thì hỏi người trực tiếp quản ly thuế Cty mình, hoặc gởi công văn lên cơ quan thuế.. nói chung bạn phải tìm hiểu nhiều nhiuề nữa

V

vn7xmen

Sơ cấp
13/3/06
39
1
8
Ha Noi
Em vẫn đang học hỏi đây, chỗ này là chỗ học nhanh nhất đấy...

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,923
11
38
Nam Dinh
Cty em do cty mẹ đầu tư 99% vốn. Mà cty mẹ do Cty nhà nước chiếm 60% vốn. Cty em chỉ nhập khẩu xe để bán và cung cấp dịch vụ sau bán hàng. Vậy có được miễn giảm thuế khi mới thành lập không?

Cty mới thành lập không thuộc diện ưu đãi đầu tư, không nằm trong khu công nghiệp, không sản xuất thì không được ưu đãi miễn thuế!
Bạn tìm đọc Nghị định 24 và Thông tư 134 để biết chi tiết nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA