Kê khai hoá đơn

• Thread starter xo5206
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
X

xo5206

Guest
19/9/06
48
0
0
Thai Binh
xin chào mọi người.
cả nhà cho mình hỏi chút, trong phần mềm HTKK thuế 1.3.1, ở phần PL kê khai HĐ mua vào, khi mình kê HĐ bán hàng thông thường vào thi nó báo sai, không in được; nếu ko kê HĐ bán hàng thông thường thì nó mới cho in.
mình đang cần gấp, ai biết giúp mình với.
Nếu ko kê HĐ bán hàng thông thường vào PL01 -2/GTGT thì có sao không vậy?

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
xin chào mọi người.
cả nhà cho mình hỏi chút, trong phần mềm HTKK thuế 1.3.1, ở phần PL kê khai HĐ mua vào, khi mình kê HĐ bán hàng thông thường vào thi nó báo sai, không in được; nếu ko kê HĐ bán hàng thông thường thì nó mới cho in.

Hóa đơn bán hàng thông thường hiện giờ không cần phải kê khai vào trong BC thuế nữa mà chỉ dùng những hóa đơn ấy đưa vào chi phí hợp lý thôi bác ạ.

H

hanquang

Guest
8/12/07
171
3
0
51
Lam dong
Bạn không cần kê khai những HĐTT vào Tờ khai Thuế hàng tháng.

N

NamLamSon

Gà vùng cao
19/4/08
150
0
16
Thanh Hoá
www.webketoan.com
xin chào mọi người.

Những hđ thông thường thì không cần thiết phải kê khai vào đó làm chi cho nó rườm rà.
Tháng cuối năm bạn làm 1 cái tổng hợp, rồi báo cáo tổng thể theo mẫu 05/GTGT để mấy cái đó có thể đưa vào làm chi phí bạn nhé.
Nếu cần mẫu thì đưa địa chỉ mail lên mình sẽ gửi mẫu 05/GTGT cho bạn

tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
Những hđ thông thường thì không cần thiết phải kê khai vào đó làm chi cho nó rườm rà.
Tháng cuối năm bạn làm 1 cái tổng hợp, rồi báo cáo tổng thể theo mẫu 05/GTGT để mấy cái đó có thể đưa vào làm chi phí bạn nhé.

bạn gởi cho mình một bản nhé freelove_kt@yahoo.com thanks nhìu nha

nguyenhuyen

nguyenhuyen

Guest
21/9/07
260
0
0
TP Bắc Ninh
Gửi cho cả mình nữa nhé.Mail mình là:huyenadc@gmail.com

hoangnga102

hoangnga102

Trung cấp
18/1/08
89
0
6
Hà Nội

Cho mình hỏi bạn chút, mẫu 05/GTGT mà bạn nói đến là theo thông tư nào đấy ạ?

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
xin chào mọi người.
Trên 1.3.1 làm gì có chỗ đứng cho Hóa Đơn Thông Thường.uhm!
Mẫu 05 của các bác đây!:eek:fftopic:

Đính kèm

• Bang ke 05.doc
    39 KB · Lượt xem: 177
N

nguyenduybangtb

Guest
9/10/04
58
0
0
Ha Noi

Theo thông tư 32/2007/TT-BTC ngày 9/4/2007. Bạn kê khai vào đấy và hạch toán làm chi phí ở đơn vị thôi, không phải kê khai nộp cho cơ quan thuế

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Theo thông tư 32/2007/TT-BTC ngày 9/4/2007. Bạn kê khai vào đấy và hạch toán làm chi phí ở đơn vị thôi, không phải kê khai nộp cho cơ quan thuế
Thông tư 32 chỗ nào nói vậy?bác này thật là(...)
Theo TT60 bác ạ!:eek:fftopic:

Thailove

Thailove

xmen_đích thực
25/4/07
115
0
16
43
Hưng Yên
Thông tư 32 chỗ nào nói vậy?bác này thật là(...)
Theo TT60 bác ạ!:eek:fftopic:
đúng rùi nhưng mẫu 05/GTGT không dùng nữa các bạn lấy mẫu đó mà gì...? những HĐ thông thường cứ tập hợp rùi đưa vào chi phí thui.

Sửa lần cuối:
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
đúng rùi nhưng mẫu 05/GTGT không dùng nữa các bạn lấy mẫu đó mà gì...? những HĐ thông thường cứ tập hợp rùi đưa vào chi phí thui.
Bác ạ!Cái gì cũng có lý do riêng của nó.
Em ở Từ Liêm vẫn bắt khai HĐTT vào 05/GTGT bình thường đó Bác!Chứ ai xiin về làm gì cho chật chỗ !híhíhí.
:flowersun

N

nguyenduybangtb

Guest
9/10/04
58
0
0
Ha Noi

Chỗ nào nó thông tư 32 không còn giá trị vậy.
Vừa rồi mới có thông tư 30/2008/TT-BTC ngày 16/4/2007 sửa đổi bổ sung một số điểm của thông tư 32/2007 thôi nhé

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Chỗ nào nó thông tư 32 không còn giá trị vậy.
Vừa rồi mới có thông tư 30/2008/TT-BTC ngày 16/4/2007 sửa đổi bổ sung một số điểm của thông tư 32/2007 thôi nhé
Có ai bảo bác là TT32 ko còn giá trị đâu?bác chỉ ra chỗ nào ai nói nào????mà là bác đang trả lời sai!:wall:
Hỏi :
Nguyên văn bởi hoangnga102
Reply :

N

NguyenHongHa

Cao cấp
12/3/08
215
0
16
THANHPHOSONGHONG
xin chào mọi người.

ơ... thế sao mình kê loại HD này vào PL01-2/GTGT vẫn được mà ko thấy máy báo lỗi nhỉ? Hay do mình chưa in ra? Khó hiểu nhỉ... mai phải kiểm tra lại thôi........

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA