Đơn vị tính của vật tư.....

• Thread starter phamtrinhqn
  • Ngày gửi
phamtrinhqn

phamtrinhqn

Trung cấp
12/9/05
83
0
6
44
Quang ninh
Một vật tư khi nhập mua để thanh toán theo một đvt,, nhưng khi nhập để theo dõi kho một đvt vậy phải làm thế nào.... Có phần mềm nào thể hiện 2 đvt song song không???? Nhừo các bác có kinh nghiệm...

Khóa học Quản trị dòng tiền
sparrow

sparrow

Chimse
20/8/07
250
1
18
Hai Bà Trưng
Một vật tư khi nhập mua để thanh toán theo một đvt,, nhưng khi nhập để theo dõi kho một đvt vậy phải làm thế nào.... Có phần mềm nào thể hiện 2 đvt song song không???? Nhừo các bác có kinh nghiệm...

việc một vật tư theo dõi qua 2 hay nhiều đơn vị tính khác nhau là khá phổ biến. hiện nay có có nhiều phần mềm theo dõi được 2 DVT khác nhau và có thể quy đổi giữa các ĐVT. theo dõi nhiều đơn vị tính rất phức tạp bạn nên dùng chương trình phần mềm hỗ trợ thì đơn giản hơn rất nhiều. có thể tham khảo (Esoft financials, effect, bravo...)

M

minhthaobc

Trung cấp
3/4/07
94
0
0
36
TP.HCM
Đối với công ty mình do vừa mới có phần mềm, các vật tư trước kia đều theo dõi trên Excel nên mình phải nhập cả hai. Trên excel mình nhập đơn vị tính theo yêu cầu quản lý, trên phần mềm mình nhập theo đơn vị thanh toán trên hóa đơn.
Nếu bạn chỉ dùng phần mềm thôi thì cũng đâu có gì khó khăn. VD: Nhập kho 20 phuy nhớt Canary CS 32, 200 lít/1phuy; khi xuất dùng 100 lít thì bạn ghi nhận là 0.5 phuy. Thuế là xong.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA