Hoàn VAT thuê đất - xây xưởng?

• Thread starter saykhôngđánhbạn
  • Ngày gửi
S

saykhôngđánhbạn

Guest
25/1/06
48
0
0
HCM
Chào các bạn,

DN thuê đất ờ KCN có hóa đơn GTGT, Xây nhà xưởng có hđơn GTGT và đã đưa nhà xưởng vào họat động được 3 năm.
Hiện nay trên tài khỏan 133 vẫn treo thuế VAT đầu vào của 2 khỏan trên.
Xin cho hỏi, thuế đó có được hòan không?
1/ Nếu không được xin cho biết lý do.
2/ Nếu được, thì ngòai hóa đơn đầu vào, còn phải có những điều kiện gì khác nữa không? Vì mình nghe nói hòan thuế của xây dựng cơ bản + thuê đất rất khó khăn vì yêu cầu nhiều điều kiện.

Cám ơn các bạn

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

saykhôngđánhbạn

Guest
25/1/06
48
0
0
HCM
Không ai giúp mình hết à?
Mình đang gấp quá các bạn ơi. Làm ơn với

M

mlthi

Guest
24/1/08
11
0
0
VungTau
Xin trả lời như sau:
1. Được hoàn với lưu ý là toàn bộ tài sản này phục vụ cho sản xuất kinh doanh.
2. Ngoài việc đầy đủ chứng từ và đã kê khai hàng tháng với cơ quan thuế thì còn phải hoàn tất chế độ kế toán, sổ sách như đã đăng ký với Khu công nghiệp.
3. Lập bộ hồ sơ hoàn thuế theo quy định hiện hành.
4. Liên lạc với Phòng tuyên truyền hỗ trợ ở Cục thuế địa phương để họ hướng dẫn cụ thể hồ sơ và chính sách (hiện nay Cục thuế tỉnh nào cũng có bộ phận này và chỉ ăn lương từ tiền thuế của DN đóng góp để không ngoài mục đích trả lời tất cả các vướng mắc cho DN, các cuộc điện thoại cũng được ghi chép lại như các tổng đài của các mạng điện thoại).
Chúc bạn sớm hoàn tất!
Thân.

S

saykhôngđánhbạn

Guest
25/1/06
48
0
0
HCM
Xin trả lời như sau:
1. Được hoàn với lưu ý là toàn bộ tài sản này phục vụ cho sản xuất kinh doanh.
2. Ngoài việc đầy đủ chứng từ và đã kê khai hàng tháng với cơ quan thuế thì còn phải hoàn tất chế độ kế toán, sổ sách như đã đăng ký với Khu công nghiệp.
3. Lập bộ hồ sơ hoàn thuế theo quy định hiện hành.
4. Liên lạc với Phòng tuyên truyền hỗ trợ ở Cục thuế địa phương để họ hướng dẫn cụ thể hồ sơ và chính sách (hiện nay Cục thuế tỉnh nào cũng có bộ phận này và chỉ ăn lương từ tiền thuế của DN đóng góp để không ngoài mục đích trả lời tất cả các vướng mắc cho DN, các cuộc điện thoại cũng được ghi chép lại như các tổng đài của các mạng điện thoại).
Chúc bạn sớm hoàn tất!
Thân.

Cám ơn bạn nhiều. Mình đã liên lạc với thuế nhưng trả lời mập mờ. Mình sẽ liên lạc lại.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA