Không gõ đc ký tự "ư" và "ơ" trong HTKK 1.3.0.1

• Thread starter summerday27
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
S

summerday27

Guest
21/4/08
6
0
0
Hà Nội
:wall:Mình đã đọc hướng dẫn và tích vào "luôn sử dụng clipboard..." nhưng gõ TV thỉnh thoảng lại không đc, không gõ đươc chữ Đ,Ư,Ơ ... và cả một số dấu nữa, ai có mẹo gì chỉ giúp mình với. Mình cảm ơn.
:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ke toan va toi

Trung cấp
15/3/08
81
0
6
41
Hà Nội
bạn kiểm tra lại đi, nhớ dùng Unicode - có thể dùng của Viekey hoặc Unikey đều ok.
Chúc bạn hết bức xúc

P

phuongsamo

Guest
30/10/07
10
0
1
41
TP HCM
Nếu bạn dùng bộ gõ Unikey thì bạn vào thư mục "Mở rộng" và click vào ô "Sử dung clipboard và Unicode", chắc chắn sẽ OK thôi. Hôm trước mình cũng bị tương tự như bạn vậy đó. Còn nếu dùng Vietkey thì chọn kiểu Unicode bình thường thì OK thôi.
Chúc thành công
Thân!

S

summerday27

Guest
21/4/08
6
0
0
Hà Nội
Trước tiên cho mình các bạn đã cho ý kiến nhưng mình làm rồi (đã nêu ở phần hỏi) xong vẫn ko dc,thế mới tức chứ. Nếu ai biết cách khác cho mình biết nhé

T

tini85

Guest
5/4/08
46
0
6
Thảo nguyên xanh!!!
Nếu bạn dùng bộ gõ Unikey thì bạn vào thư mục "Mở rộng" và click vào ô "Sử dung clipboard và Unicode", chắc chắn sẽ OK thôi. Hôm trước mình cũng bị tương tự như bạn vậy đó. Còn nếu dùng Vietkey thì chọn kiểu Unicode bình thường thì OK thôi.
Chúc thành công
Thân!

Lúc trước mình cũng dùng unikey 3.55 nhưng gõ vẫn ko được bạn ah

Trước tiên cho mình các bạn đã cho ý kiến nhưng mình làm rồi (đã nêu ở phần hỏi) xong vẫn ko dc,thế mới tức chứ. Nếu ai biết cách khác cho mình biết nhé
Bạn dùng vietkey nhưng chọn unicode dựng sẵn ấy,còn Unicode tổ hợp ko dùng được đâu
Thân!

L

lananhdavi

Cao cấp
19/7/07
312
0
16
Tp.Hồ Chí Minh
NẾU bạn làm mọi cách như các bạn ở trên chỉ rồi mà vẫn không được thì bạn chịu khó cắt dán bằng cách sau nhé:
1) vào start
2)vào " run"
3) đánh chữ bạn cần dùng vào
4) copy dòng bạn vừa đánh
5) rồi past vào dòng cần nhập trên phần mềm HTKK
Tạm thời cứ dùng cách " củ chuối" này đi nếu chưa tìm ra cách khắc phục bạn nhé.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA