Phương pháp tính thuế

• Thread starter aicunglathay
  • Ngày gửi
A

aicunglathay

Guest
4/5/08
16
0
0
Vũng Tàu
DN mình nộp thuế GTGT theo PP khấu trừ thuế, ban GĐ đang có ý định kinh doanh thêm ngành nghề phát hành báo chí, mà đây lại là loại dịch vụ không chịu thuế GTGT (1.13 mục II, phần A TT32/2007/TT-BTC). Làm ơn cho mình hỏi: DN mình sẽ kê khai thuế như thế nào khi đưa loại dvụ này vào kinhdoanh?theo mình biết thì mấy hộ kinh doanh cá thể kinh doanh dvụ này đang nộp thuế theo PP tính trực tiếp, vậy chẳng lẽ DN mình kê khai theo cả 2 PP sao?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Bạn vẫn kê khai bình thường và lưu ý hoá đơn mua vào thuộc diện dùng chung hay dung riêng cho mỗi loại trên bảng kê. Một doanh nghiệp chỉ sử dụng hoặc phương pháp khấu trừ hoặc phương pháp trực tiếp chứ không sử dụng cả hai đâu.

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
DN mình nộp thuế GTGT theo PP khấu trừ thuế, ban GĐ đang có ý định kinh doanh thêm ngành nghề phát hành báo chí, mà đây lại là loại dịch vụ không chịu thuế GTGT (1.13 mục II, phần A TT32/2007/TT-BTC). Làm ơn cho mình hỏi: DN mình sẽ kê khai thuế như thế nào khi đưa loại dvụ này vào kinhdoanh?theo mình biết thì mấy hộ kinh doanh cá thể kinh doanh dvụ này đang nộp thuế theo PP tính trực tiếp, vậy chẳng lẽ DN mình kê khai theo cả 2 PP sao?
>>> Loại hình dịch vụ không chịu thuế GTGT cũng không phải nhất thiết nộp thuế theo PP Trực tiếp. Cty mình cũng kinh doanh loại hình DV không chịu thuế GTGT nhưng vẫn kê khai nộp thuế theo PP khấu trừ đấy bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA