Bỏ sót hoá đơn đầu ra

• Thread starter machoska
  • Ngày gửi
M

machoska

Guest
5/5/08
29
0
0
HN
Chào nhà mình. CT em trong tháng 3 bỏ sót 2 hoá đơn đầu ra ngày 31/3không kê. E kê vào tháng 4 có làm sao không? Có người dọa là bị phạt, e mới đi làm nên không bít có phải vậy không?:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Chào nhà mình. CT em trong tháng 3 bỏ sót 2 hoá đơn đầu ra ngày 31/3không kê. E kê vào tháng 4 có làm sao không? Có người dọa là bị phạt, e mới đi làm nên không bít có phải vậy không?:wall:
- Em làm lại tờ khai và nộp lại.
- Tính tiền phạt chậm nộp (và nộp luôn tiền phạt) của thuế GTGT đầu ra nếu bên em phải nộp:
Số tiền phạt chậm nộp (= số thuế điều chỉnh tăng x số ngày chậm nộp x 0,05%)

Hong83nd

Hong83nd

Cao cấp
7/3/06
294
1
18
41
Ha Noi
E ko biết các nơi khác thế nào chứ trước e làm ở quận Hoàng Mai, e cũng kê xót HĐ đầu ra và kê vào tháng sau mà chẳng bị phạt j cả, khi quyết toán thuế cũng ok.
Thân!

T

thanhhung

LQT
- Em làm lại tờ khai và nộp lại.
Sai! Không phải làm lại tơ khai và nộp lại mà làm 01/KHBS

-
- Tính tiền phạt chậm nộp (và nộp luôn tiền phạt) của thuế GTGT đầu ra nếu bên em phải nộp:
Số tiền phạt chậm nộp (= số thuế điều chỉnh tăng x số ngày chậm nộp x 0,05%)
Đúng.

T

trieukhang

Cao cấp
1/5/08
606
2
0
SG
Bỏ sót HĐ ĐR

Theo quy định ban phải kê khai bổ sung theo mẫu 01/KHBS (Không kê vào tháng 04/2008) và tự tính phạt chậm nộp, gửi kèm theo hồ sơ khai thuế của tháng 03/2008.
Còn nếu chi cục thuế quận Hoàng Mai xử lý như trường hợp bạn nói là sai rồi. (Nếu kiểm tra thuế phát hiện thì ngoài tính phạt chậm nộp 0,5%/ngày còn bị phạt VPHC 10% nữa)
Chào.

M

machoska

Guest
5/5/08
29
0
0
HN
Chân thành cám ơn cả nhà đã xử lý giúp e vụ này. :mrstraetz Mai mốt có gi khó, mong nhà minh giúp đỡ.

Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Làm 01/KHBS rồi mà vẫn phải làm lại TK cho đúng để nộp lại nữa đó.
Nhưng điều chỉnh tăng số thuế phải nộp thì làm theo mẫu 02A/GTGT, còn làm giảm số thuế đc khấu trừ thì mới kê theo mẫu 01/KHBS
Ko biết các nơi khác thì sao chứ cục thuế bên mình bắt làm như vậy đó.

Sửa lần cuối:
The End

The End

^^
25/9/07
297
0
16
EveryWhere

Làm mẫu 01/KHBS và khai thay thế tháng sai nữa bác ạh! Kèm theo mẫu 01-3/GTGT nữa. Còn fần nộp fạt thì miễn bàn.

M

machoska

Guest
5/5/08
29
0
0
HN
Nhà mình ơi, e tìm mãi mừ có thấy mẫu PL 02A/GTGT đâu? Có ai bit thi chỉ cho e với.
Nếu không kê vào 01/GTGT thì vẫn kê vào Bảng kê HĐ bán ra chứ nhỉ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA