Phần mềm kế toán

• Thread starter La An
  • Ngày gửi
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Cho em hỏi mọi người nhé: Cty em thành lập cuối năm 2006 cho đến nay chưa có sử dụng phần mềm kế toán khi em hỏi Giám đốc chị ấy nói cty của mình chưa có mua phần mềm vì nghe nói rất mắc 1 năm phải đóng mấy triệu tiền phần mềm, cho nên từ đó đến nay Cty làm sổ sách trên Excel mà thôi
- Anh chị nào cho em hỏi có phải có phải đóng tiền phần mềm kế toán hàng năm không ? bây giờ mua phần mềm có mắc không bao nhiêu tiền
:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
xanha78

xanha78

Cao cấp
21/7/04
222
45
28
Giá phần mềm cũng không đắt lắm nếu đem ra so sánh về hiệu quả kinh doanh! Tuỳ từng ngành nghề mà giá phân mềm cũng giao động lớn. Thấp nhất là loại hình tư vấn dịch vụ và đắt nhất là phần mềm cho loại hình doanh nghiệp sản xuất! thấp nhấp là 4tr và cao nhất thì chẳng biết được! Trong một hợp đồng phần mềm kế toán thì bảo hành là 12 tháng nhưng hàng năm doanh nghiệp sẽ thoả thuận với doanh nghiệp một hợp đồng bảo hành bảo trì nâng cấp cho phù hợp với chế độ hiện hành thường thì giá trị hợp đồng này = 20 đến 30% giá trị hợp đồng ban đầu! Một năm ở đây không tính theo năm làm việc trên phần mềm.

D

dola_vn2002

Trung cấp
16/3/06
76
0
6
hanoi
Sao lại phải đóng tiền phần mềm nhỉ, cty mình đang sử dụng phần mềm mà có phải đóng đồng nào đâu. Còn giá cả phần mềm tùy thuộc vào mỗi loại giá sàn ít nhất cũng phải từ 3->5tr.

K

kimcuong1985

Guest
15/11/07
1
0
0
ĐỒNG NAI
La An thân mến !
Phần mềm kế toán đã được Các công ty sử dụng từ rất lâu rồi bạn a ! để mua 1 phần mềm kế toán thì cũng còn tuỳ vào mục đích sử dụng của Công ty bạn để định giá cho phần mềm đó . Công ty bạn sử dụng chỉ để BC thuế hay là theo dõi nội bộ nữa . Có thể từ 3.000.000đ đến 15.000.000đ . Hàng năm công ty bạn ko phải trả tiền gi cả. trừ trường hợp hàng năm phần mềm của bạn cần bảo dưỡng thì chi phí khoảng 1.000.000đ đến 1.500.000đ .Nhưng trường hợp cần bảo dưỡng thì ít khi xảy ra.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA