Kê khai nộp thuế hàng tháng?

• Thread starter hdiep
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

hdiep

Guest
18/4/08
53
0
0
tp HCM
Các anh chị ơi, phần mềm 1.3.0 hàng tháng mình phải kê những mẫu nào ạ? Tại vì em chưa làm BC thuế, lần này đầu tiên em chuẩn bị làm, em ko dám hỏi ai hết tại vì em nói em đã có kinh nghiệm rồi.
Cho em hỏi thêm nữa là HĐ xăng dầu thì phí xăng dầu mình kê vào đâu ạ? Phải kê vào mục chưa thuế ko? giúp em với!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Hong83nd

Hong83nd

Cao cấp
7/3/06
294
1
18
41
Ha Noi
- In từ phần mềm HTKK 1.3 gồm bảng kê mua vào, bán ra, tờ khai thuế tháng, bảng điều chỉnh (nếu có).
- Phí xăng dầu thì cộng luôn vào tiền mua chưa thuế của HĐ mua xăng dầu để kê khai.
Thân!

N

nguyenvantoan

Guest
18/9/07
107
0
0
42
ha tay
Khi kế khai thuế mà cộng luốn phí xăng dầu vào thì xẽ bị báo lỗi ngày ví xăng dầu là thuế 10% . vì vậy chỉ cần kê khai phần Cộng tiền hàng là ok.

boloncon

boloncon

Trung cấp
1/8/07
148
1
18
Hải Phòng
Các anh chị ơi, phần mềm 1.3.0 hàng tháng mình phải kê những mẫu nào ạ? Tại vì em chưa làm BC thuế, lần này đầu tiên em chuẩn bị làm, em ko dám hỏi ai hết tại vì em nói em đã có kinh nghiệm rồi.
!

Khi mở HTKK ra, ở bất kỳ mục nào bạn nhấn phím F1 sẽ hiện ra cả một Thông tư 60/2007/TT-BTC. Trong đó có quy định các loại thuế kê khai tháng, quý, năm... cùng các loại báo cáo phải nộp kèm theo.
Căn cứ tình hình SXKD của đơn vị bạn để xác định phải nộp những loại báo cáo gì.

boloncon

boloncon

Trung cấp
1/8/07
148
1
18
Hải Phòng
Cho em hỏi thêm nữa là HĐ xăng dầu thì phí xăng dầu mình kê vào đâu ạ? Phải kê vào mục chưa thuế ko? giúp em với!

Các khoản phí không thuộc đối tượng chịu thuế GTGT nên không phải kê khai trong tờ khai thuế GTGT. Tại bảng kê hoá đơn đầu vào, đầu ra (PL01-1/GTGT và 01-2/GTGT) bạn chỉ kê phần doanh thu chưa thuế, thuế GTGT...
Trường hợp đơn vị bạn là đơn vị bán xăng dầu thì bạn kê phần phí này ở Tờ khai thu nộp phí xăn dầu mẫu 01/PHXD ban hành kèm theo TT60/2007/TT-BTC
Trường hợp đơn vị bạn mua xăng dầu thì chỉ hạch toán và tính vào chi phí

K

ke toan va toi

Trung cấp
15/3/08
81
0
6
41
Hà Nội
câu trả lời của boloncon là chính xác nhất

G

girlgia

Guest
19/1/08
1
0
0
42
Trần Phú - Hà Đông
Cho em hỏi một chút: Cty em nhập khẩu, khi kê khai vào tờ khai thuế hàng tháng thì ktoán cũ đã kê khai phần giá trị hàng hoá nhập khẩu( bao gồm cả thuế NK) và 10% thuế GTGT của hàng hoá đó vào mục hàng hoá chịu thuế 10%. Nhưng trong mục hàng hoá có thuế 0% thì ktoán lại kê cả phần thuế nhập khẩu và thuế GTGT của lô hàng đó nữa(theo đúng như số tiền đã nộp vào ngân sách tại cử khẩu- như trong tờ khai hải quan). kê khai như thế có đúng không ah.

Sửa lần cuối:
T

tranbinh200780

Cao cấp
25/2/08
519
40
28
42
Thành Phố Hồ Chí Minh
Cho em hỏi một chút: Cty em nhập khẩu, khi kê khai vào tờ khai thuế hàng tháng thì ktoán cũ đã kê khai phần giá trị hàng hoá nhập khẩu( bao gồm cả thuế NK) và 10% thuế GTGT của hàng hoá đó vào mục hàng hoá chịu thuế 10%. Nhưng trong mục hàng hoá có thuế 0% thì ktoán lại kê cả phần thuế nhập khẩu và thuế GTGT của lô hàng đó nữa(theo đúng như số tiền đã nộp vào ngân sách tại cử khẩu- như trong tờ khai hải quan). kê khai như thế có đúng không ah.

Đúng rồi bạn à, giá tính thuế bao gồm giá mua+chi phí vận chuyển+ thuế NK+ thuế đặt biệt
thân chào

K

khanhthuy1985

Trung cấp
20/5/08
149
6
18
38
Nghe An
Mình đang làm kế toán xăng dầu nè phí xăng dầu hoàn toán không kê vào bảng kê mua vào bán ra của thuế đầu ah. Doanh thu chưa thuế tức là doanh thu đã trừ đi lệ phí xăng dầu và không bao gồm thuế. Khoản lệ phí xăng dầu không phải kê khai mà chỉ theo dõi trên sổ sách kế toán ở TK 338 thôi.

K

khanhthuy1985

Trung cấp
20/5/08
149
6
18
38
Nghe An
- In từ phần mềm HTKK 1.3 gồm bảng kê mua vào, bán ra, tờ khai thuế tháng, bảng điều chỉnh (nếu có).
- Phí xăng dầu thì cộng luôn vào tiền mua chưa thuế của HĐ mua xăng dầu để kê khai.
Thân!
Còn đối với DN mà mua xăng để phục vụ cho hđộng sản xuất kinh doanh thì có thể cộng cả phí xăng dầu vào cũng được, mà không cộng cũng được vì trên tờ khai số thuế vẫn vậy mà việc khấu trừ là giữa thuế đầu ra và đầu vào chứ không phải Doanh số với nhau,
Vì mình đã từng hạch toán cái HĐ của đăng kiểm xe cơ giới trong đó có 1 khoản phí là 20.000, số thuế tính trên HĐ đó tính trên giá chưa thuế là 5% của 190.476. Trên cột Doanh số mua thì mình ko cộng vào để tính thuế cho tiện đỡ phải ghi lại. Còn nếu bạn cộng vào thì số thuế tự tính ra sẽ khác so với HĐ hơn, lúc này ta có thể điều chỉnh lại theo HĐ

M

mai261079

Guest
23/6/08
4
0
0
44
Hà Nội
Khoản phí xăng dầu không cần phải kê khai trên tờ kê khai thuế đâu, bạn chỉ ghi vào sổ theo dõi của công ty thôi.nó cũng giống như khi bạn kê khai ở phiếu thu cước vận chuyển (vé máy bay) ấy.
Thân chào!

B

buithuyha

Guest
22/12/07
70
1
0
Hà Nội
Khoản phí xăng dầu bạn cứ cộng vào tiền hàng đấy không sao đâu mà

H

hatl

Sơ cấp
23/3/08
42
0
6
Hà Nội
Khi hạch toán thuế đầu vào thì cộng cả phí xăng dầu vào phần phải trả ý . Còn phần thuế GTGT thì hạch toán như bình thường .

ttbngoc

ttbngoc

Trung cấp
Kê Khai Nộp Thuế Giá Trị Gia Tăng Hàng Tháng

:cool2: HI, Chào mọi người !

Công ty minh mới thành lập tháng 5. Đến ngày 20/06/2008 hàng tháng là phải nộp tờ khai thuế, nhưng vì tại thời điểm đó công ty mình chưa có mua hoá đơn thuế GTGT nên mình đã nộp tờ khai trắng.
Nhưng sang đến tháng 7 này công ty minh đã mua hoá đơn GTGT rui nhưng cũng chưa xuất hoá đơn nào. Mà chỉ có hoá đơn đầu vào thôi.
Vậy khi lập bảng kê hàng hoá dịch vụ mua vào mình vẫn kê khai bình thưòng phải không? Còn bảng kê hàng hoá dịch vụ bán ra thì để trống ah?
Khi nộp cho cơ quan thuế lần 2 nay thì mình phải nộp những tờ khai này có phải không?
1. Tờ khai GTGT khấu trừ (01/GTGT).
2. Bảng kê hàng hoá dịch vụ mua vào.
3. Bảng kê hàng hoá, dịch vụ bán ra.
4. Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn.
Ngoài ra còn phải nộp tờ khai nào thêm nữa không?
Mình cảm ơn các bạn rất nhiều.
Rất mong sớm nhận được tin trả lời cuae các bạn

L

Lan Vi

Sơ cấp
13/6/08
9
0
0
TP.HCM
:cool2: HI, Chào mọi người !

Công ty minh mới thành lập tháng 5. Đến ngày 20/06/2008 hàng tháng là phải nộp tờ khai thuế, nhưng vì tại thời điểm đó công ty mình chưa có mua hoá đơn thuế GTGT nên mình đã nộp tờ khai trắng.
Nhưng sang đến tháng 7 này công ty minh đã mua hoá đơn GTGT rui nhưng cũng chưa xuất hoá đơn nào. Mà chỉ có hoá đơn đầu vào thôi.
Vậy khi lập bảng kê hàng hoá dịch vụ mua vào mình vẫn kê khai bình thưòng phải không? Còn bảng kê hàng hoá dịch vụ bán ra thì để trống ah?
Khi nộp cho cơ quan thuế lần 2 nay thì mình phải nộp những tờ khai này có phải không?
1. Tờ khai GTGT khấu trừ (01/GTGT).
2. Bảng kê hàng hoá dịch vụ mua vào.
3. Bảng kê hàng hoá, dịch vụ bán ra.
4. Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn.
Ngoài ra còn phải nộp tờ khai nào thêm nữa không?
Mình cảm ơn các bạn rất nhiều.
Rất mong sớm nhận được tin trả lời cuae các bạn

Đúng rồi. Kèm theo tờ khai thuế TNDN tạm tính quý 2/08 luôn nhé

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA