Hợp đồng lao động với người nước ngoài

  • Thread starter huyenbig
  • Ngày gửi
H

huyenbig

Thành viên sơ cấp
23/4/08
15
0
0
Ha Noi
www.atavn.com
#1
ầíCc bạn ơi cho mình hỏi nhé. Cty mình tuyển 2 người làm việc là người nước ngoài thì mình có phải nộp BHXH cho họ k, hay tính như thế nào. Các bạn giúp mình với?
 
T

Tommy Lee

Thành viên sơ cấp
6/5/08
5
0
0
Sài Gòn
#2
Không phải nộp BHXH, người NN chỉ bắt buộc tham gia BHYT.
 
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
11/8/05
2,251
203
63
Sài Gòn - Phan Thiết
#3
ầíCc bạn ơi cho mình hỏi nhé. Cty mình tuyển 2 người làm việc là người nước ngoài thì mình có phải nộp BHXH cho họ k, hay tính như thế nào. Các bạn giúp mình với?
Điều 2 luật bảo hiểm xã hội ghi rõ người lao động tham gia BHXH bắt buộc là công dân Việt Nam. Như vậy, người NN ko phải nộp BHXH


Không phải nộp BHXH, người NN chỉ bắt buộc tham gia BHYT.
bắt buộc tham gia BHYT cái này qui định chổ nào vậy bạn? Có thể cho mình cập nhật thêm nhé.
 

Thành viên trực tuyến

  • lethanhqlda

Xem nhiều