Xin hệ thống thang bang lương.

• Thread starter tanlenguyet
  • Ngày gửi
T

tanlenguyet

Guest
21/3/08
29
0
0
43
quan12
Cả nhà ai có hệ thống thang bảng lương không, cho em xin với. Em đã dow thang bảng lương của Ke toan gia gan rồi nhưng mở ra không được. Gửi qua emal cho em nha tanlenguyet@yahoo.com.vn. Em cảm ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

maitchc

Guest
13/5/08
11
0
0
Quảng Ninh
Cả nhà ai có hệ thống thang bảng lương không, cho em xin với. Em đã dow thang bảng lương của Ke toan gia gan rồi nhưng mở ra không được. Gửi qua emal cho em nha tanlenguyet@yahoo.com.vn. Em cảm ơn nhiều
Bạn muốn thang bảng lương theo nghị định 204 hay 205/2004NĐ-CP ( NĐ 204 áp dụng cho các công chức viên chức trong các cơ quan nhà nước, hành chính sự nghiệp, NĐ 205 quy định hệ thống thang bảng lương cho công chức, viên chức thuộc công ty nhà nước.
Mail cho minh theo dchi: nguyenthanhmai_1008@yahoo.com , khi reply lại, mình sẽ gửi File cho.
Thân!

minhdhvl

minhdhvl

Cháu ngoan Bác Hồ
11/4/06
405
4
18
HCM
Sửa lần cuối:
Q

Quynhhanh

Guest
3/12/07
13
0
0
Hà Nội
Mình đang làm thu tục đóng bảo hiểm xã hội cho công ty lần đầu tiên. Vậy ai có mẫu "Hệ thống thang lương, bảng lương doanh nghiệp xin gửi vào mail cho mình nhé. Mail của minh là nhabao03@yahoo.com. Giúp minh cang sớm càng tốt nhé"

H

hungcodon

Guest
4/4/08
15
0
0
39
Hà Nội
www.goldenkey.edu.vn
Hi! quả thật lần đầu tiên đi đóng BHXH, mới đây có quy định mới là các đơn vị tham gia BHXH phải đăng ký thang bảng lương tại Sở LĐ TBXH. Trước mình đi làm cũng phải 5 lần 7 lượt mới xong, mệt hết cả người. Nói chung là hệ thống thang bảng lương do công ty mình xây dựng lên thôi. chứ còn nói mẫu thì mình chẳng thấy ở đâu có mẫu cả? Thôi tự thân vận động đi.

Hoathico

Hoathico

Guest
4/8/08
149
0
0
Hà nội
Bạn tìm lại trong webketoan đi, mình thấy mẫu này có rồi đó.

S

sunnyhuynh2108

Guest
4/8/08
6
0
0
39
ho chi minh
zậy nếu trong trường hợp công ty và người lao động tự thỏa thuận mức lương, mà mình thấy nhiều công ty cũng làm như vậy, chẳng theo một hệ thống bảng lương nào, thi mình có cần phải đăng ký bên sở LDTB&Xh ko? mà trong thang lương, nói thiệt sự mình chả hiểu hệ số, bậc lương như thế nào nữa?

M

mekhanhchi

Sơ cấp
27/6/08
11
1
3
Ha Noi
Hi! quả thật lần đầu tiên đi đóng BHXH, mới đây có quy định mới là các đơn vị tham gia BHXH phải đăng ký thang bảng lương tại Sở LĐ TBXH. Trước mình đi làm cũng phải 5 lần 7 lượt mới xong, mệt hết cả người. Nói chung là hệ thống thang bảng lương do công ty mình xây dựng lên thôi. chứ còn nói mẫu thì mình chẳng thấy ở đâu có mẫu cả? Thôi tự thân vận động đi.

Thế nói là bảng lương do DN tự xây dựng , nhưng tớ đi nộp thì các bác SLĐTBXH cứ bắt bẻ này nọ, đòi BB họp công đoàn, rùi lại đòi con dấu công đoàn. Nói thật Cty bé như cái lỗ múi, công đoang còn chả có làm gì có dấu công đoàn. Bọn dở hơi, chắc lại vòi tiền đây.
Tớ đi mấy ần chả xong tức quá ko thèm nộp nữa. Bớ bà con cho hỏi, nộp chậm đăng ký thang bảng lương có bị phạt ko nhỉ?

I

iwan

Guest
4/8/08
1
0
0
TPHCM
thang bảng lương

Xin chào mọi người.
Có ai đã từng làm thang bảng lương cho van phòng đại diện hay có biết thông tin gì thì cho mình biết với.
Trình tự thủ tục thì mình có biết nhưng cách làm chưa rõ, ngoài ra thấy có văn bản liên qua đến công đoàn, mà VPDD thì đâu có công đoàn.

T

tieuphuphu

Guest
25/1/08
11
0
0
TPHCM
Thế nói là bảng lương do DN tự xây dựng , nhưng tớ đi nộp thì các bác SLĐTBXH cứ bắt bẻ này nọ, đòi BB họp công đoàn, rùi lại đòi con dấu công đoàn. Nói thật Cty bé như cái lỗ múi, công đoang còn chả có làm gì có dấu công đoàn. Bọn dở hơi, chắc lại vòi tiền đây.
Tớ đi mấy ần chả xong tức quá ko thèm nộp nữa. Bớ bà con cho hỏi, nộp chậm đăng ký thang bảng lương có bị phạt ko nhỉ?

Ngta nói sao thì mình làm zậy đi cho khỏe. Cty có trên 10lao động thì fải lập công đoàn.Cũng chẳng tốn nhiu thời gian.Cần thì tui gửi mẫu cho.Còn theo tui bít thì ko đăng kí thang bảng lương thì ko đc tính vào chi phí tiền lương.

P

Phan Thi Luyen

Guest
Thang bảng lương
Xin chào tất cả mọi người.
Công ty mình sản xuất gạch thuỷ tinh kết tinh (gạch hoa). Công ty mình muốn xây dựng 1 thang bảng lương để gửi lên sở lao động thương binh và xã hội, để làm căn cứ tham gia các chính sách cho người lao. Mình chưa biết phải làm như thế nào mình rất mong các bạn giúp đỡ mình với.
Mình gửi cho các bạn 1 thang bảng lương mình đã xây dựng, nhưng chưa biết nó đã được chưa, các bạn xem giúp mình với sai chỗ nào các bạn sửa trực tiếp trên bảng đó cho mình vơí và gửi cho mình với nhé.
Các bạn có bảng nào cho mình với. Mail của mình là: luyenmultipackco@yahoo.com.vn
Mình cảm ơn các bạn nhiều.

xuan84

xuan84

Cao cấp
23/7/08
253
0
16
40
Hà Nội
Thang bảng lương
Xin chào tất cả mọi người.
Công ty mình sản xuất gạch thuỷ tinh kết tinh (gạch hoa). Công ty mình muốn xây dựng 1 thang bảng lương để gửi lên sở lao động thương binh và xã hội, để làm căn cứ tham gia các chính sách cho người lao. Mình chưa biết phải làm như thế nào mình rất mong các bạn giúp đỡ mình với.
Mình gửi cho các bạn 1 thang bảng lương mình đã xây dựng, nhưng chưa biết nó đã được chưa, các bạn xem giúp mình với sai chỗ nào các bạn sửa trực tiếp trên bảng đó cho mình vơí và gửi cho mình với nhé.
Các bạn có bảng nào cho mình với. Mail của mình là: luyenmultipackco@yahoo.com.vn
Mình cảm ơn các bạn nhiều.

Vậy bạn mail cho mình nhé, mình gửi cho: nhanhlanrung58@yahoo.com

xuan84

xuan84

Cao cấp
23/7/08
253
0
16
40
Hà Nội
Bạn ơi trong bản phụ cấp lương: Tỷ lệ phụ cấp và mức phụ cấp do ai quy định do công ty hay do thuế, dựa vào đâu dể có tỷ lệ đó?

Tất nhiên là phải theo luật rồi, nếu không DN thích cho bao nhiêu thì cho sao. Theo quy định thì phụ cấp không được quá mức lương cơ bản mà nhà nước quy định.

T

thihue

Guest
20/3/08
2
0
0
42
bien hoa
Anh chị giúp em với!
Công ty em có trường hợp lên lương từ tháng 10/2004 có bậc 12/12 hệ lương 3.89 đã hết bậc lương nên không lên lương nũa. Nhưng tháng 12/2007 NV này đã nộp bằng ĐHTC vào yêu cầu lên lương. Nhưng em được biết khí nộp bằng cấp vào thì mình chỉ được phiên ngang tương dương hệ số lương mình đang hưởng.
VD: NV này phiên ngang qua là 10/10 hệ số 3.89 sang 6/8 hệ số 3.89
nhưng NV này đòi lên một bậc nữa là 7/8. vây em muốn anh chị nào biết có công văn nào hay nghị định nào nói về vấn đề này lên lương khi nộp bằng cấp vào không? giúp em với . em đang cần gấp. Em cảm ơn!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA