Có phải làm phiếu thu - chi ko?

• Thread starter hdiep
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

hdiep

Guest
18/4/08
53
0
0
tp HCM
Anh chị ơi, hàng tháng khai báo thuế mình có phải làm phiếu thu, phiếu chi kèm theo hóa đơn ko? Hay mình chỉ khai báo HĐ thôi? Trả lời giúp em đi em ko dám hỏi ai cả.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Anh chị ơi, hàng tháng khai báo thuế mình có phải làm phiếu thu, phiếu chi kèm theo hóa đơn ko? Hay mình chỉ khai báo HĐ thôi? Trả lời giúp em đi em ko dám hỏi ai cả.
Đối với cquan thuế thì hàng tháng chỉ làm tờ khai thuế GTGT, TK thuế TNCN và các giấy tờ liên quan (nếu có) thôi, còn phiếu thu chi thì khi nào thu hoặc chi thì lập và lưu tại DN để theo dõi và hạch toán.
Chắc bạn ko phải là dân kế ?

H

hdiep

Guest
18/4/08
53
0
0
tp HCM
Em là kế toán mới ra trường và đang nhận làm kế toán cho cty xây dựng và tháng này em chuẩn bị làm BC thuế nữa nhưng em chưa hiểu nhiều lắm, nhưng k dám hỏi ai hết tại vì lúc đầu vào em đã nói là có kinh nghiệm rồi. Em thấy người làm trước đưa qua cho em hàng tháng đều tự làm phiếu thu, chi theo HĐ kèm theo nhưng em ko dám hỏi. Vậy khi hoạch toán thì mình mới cần đến phiếu thu, chi hả? Còn khai báo hàng tháng thì ko cần làm phiếu thu chi phải ko?

boloncon

boloncon

Trung cấp
1/8/07
148
1
18
Hải Phòng
Em là kế toán mới ra trường và đang nhận làm kế toán cho cty xây dựng và tháng này em chuẩn bị làm BC thuế nữa nhưng em chưa hiểu nhiều lắm, nhưng k dám hỏi ai hết tại vì lúc đầu vào em đã nói là có kinh nghiệm rồi. Em thấy người làm trước đưa qua cho em hàng tháng đều tự làm phiếu thu, chi theo HĐ kèm theo nhưng em ko dám hỏi. Vậy khi hoạch toán thì mình mới cần đến phiếu thu, chi hả? Còn khai báo hàng tháng thì ko cần làm phiếu thu chi phải ko?

-Bạn cứ mạnh bạo mà hỏi những người làm trước đã có kinh nghiệm ở đơn vị bạn trước.
-Còn gì vướng mắc về thuế thì bạn hỏi bộ phận tuyên truyền hỗ trợ người nộp thuế ở địa phương bạn.
Đừng ngại hỏi những gì mình chưa biết bạn à. Chúng tôi khi mới đi làm ai cũng đều phải hỏi hết bạn ạ

N

nguyenduybangtb

Guest
9/10/04
58
0
0
Ha Noi

Kê khai thuế thì căn cứ vào các hoá đơn đầu vào, đầu ra. Còn phiếu thu, phiếu chi theo các hoá đơn để bạn hạch toán vào sổ sách kế toán đó bạn.

N

nguyen thi hau

Sơ cấp
29/2/08
42
1
8
50
ha noi viet nam
Em nên hỏi các chị kế toán cùng phòng vì em là người mới, và môic công ty có cách hạch toán riêng không đồng nhất do vậy em phải hỏi thì mới biết được ở doanh nghiệp đó họ hạch toán ntn chứ, chúc thành công!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA