Chi phí tiền lương

• Thread starter hongthuy20k
  • Ngày gửi
hongthuy20k

hongthuy20k

Sơ cấp
11/9/07
24
0
1
Hà Nội
Cho em hỏi chi phí tiền lương được chiếm bao nhiêu % trong tổng chi phí hợp lý của DN khi tính thu nhập chịu thuế?

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenminhxiem

Cao cấp
20/2/08
215
8
0
Ha Long
điều này không có quy định bao nhiêu chi phí đâu bạn ah. Các khoản chi lương theo đúng hợp đồng lao động hoặc thoả ước lao động tập thể sẽ được tính là chi phí hợp lý. Bạn có thể xem thêm TT134/2007 về thuế TNDN

K

Kathylove

Guest
23/3/08
23
0
0
40
Ha Noi
Theo như mình được biết thì không có thông tư nào quy định % lương trong tổng chi phí hợp lý nhưng các bác thuế đang ngầm quy định với nhau mức lương không được vượt quá 55% tổng chi phí đâu. Theo một người bạn làm bên thuế cho mình bít như thế đó. Cả khi bạn đăng ký kế hoạch tiền lương đầu năm cũng thế, nếu trong kỳ mà tiền lương phát sinh nhiều hơn so với đk bạn phải đk bổ sung nếu không sẽ bị bóc ra phần trội hơn so với đăng ký đấy. Bên mình đã từng bị bóc ra như thế roài mà giải thích hoài vẫn bị bóc ra.

1

112

Trung cấp
2/10/03
132
0
16
Bây giờ có đăng ký quỹ lương nữa đâu nhỉ?

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Chi phí tiền lương phụ thuộc loại hình hoạt động kinh doanh của doanh nghiệp nó có thể là 15% nếu đó là đơn vị sản xuất nhưng cũng có thể đến 70% nếu đó là các đơn vị tư vấn. Như vậy việc xác định quỹ tiền lương phải trên cơ sử xác định mức tiêu hao lao động trong cấu thành sản phẩm khi đã xác định được như vậy thì không ai có thể loại bỏ được.

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Chi phí tiền lương phụ thuộc loại hình hoạt động kinh doanh của doanh nghiệp nó có thể là 15% nếu đó là đơn vị sản xuất nhưng cũng có thể đến 70% nếu đó là các đơn vị tư vấn. Như vậy việc xác định quỹ tiền lương phải trên cơ sử xác định mức tiêu hao lao động trong cấu thành sản phẩm khi đã xác định được như vậy thì không ai có thể loại bỏ được.

Bác ơi, cho em hỏi có cái quy định nào về tỉ lệ % trên không ạ, post lên cho em và mọi người tham khảo với. TKS bác nhiều.

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Theo như mình được biết thì không có thông tư nào quy định % lương trong tổng chi phí hợp lý nhưng các bác thuế đang ngầm quy định với nhau mức lương không được vượt quá 55% tổng chi phí đâu. Theo một người bạn làm bên thuế cho mình bít như thế đó. Cả khi bạn đăng ký kế hoạch tiền lương đầu năm cũng thế, nếu trong kỳ mà tiền lương phát sinh nhiều hơn so với đk bạn phải đk bổ sung nếu không sẽ bị bóc ra phần trội hơn so với đăng ký đấy. Bên mình đã từng bị bóc ra như thế roài mà giải thích hoài vẫn bị bóc ra.
>>>Phải có cái quy định vào chứ bác:040:??? cán bộ thuế thì cũng thi hành theo những quy định của Nhà Nước thôi mà, sao lại ngầm quy định đc nhỉ????? ( khó hiểu quá!!!!)

N

NguyenHongHa

Cao cấp
12/3/08
215
0
16
THANHPHOSONGHONG

Chắc tỷ lệ này là do bác có nhiều kinh nghiệm nên tự rút ra phải khôg?
Cảm ơn bác nhe vì e cũng thấy 1 vài nguoi có kinh nghiệm làm vậy.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA