Thuế suất thuế GTGT dịch vụ quảng cáo

  • Thread starter Pear59
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
P

Pear59

Thành viên thân thiết
11/12/06
558
1
18
43
VN
#1
Cả nhà ơi, cho mình hỏi thuế suất thuế GTGT dịch vụ quảng cáo là bao nhiêu với. Mình vừa nhận được hoá đơn quảng cáo trên tạp chí, thuế suất 5%. Thấy lạ mà tìm mãi chưa thấy thuế suất của dịch vụ này. Cám ơn nhiều.
 
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành cao cấp
Thành viên BQT
4/8/07
3,935
396
83
Thủ Đô
#2
Cả nhà ơi, cho mình hỏi thuế suất thuế GTGT dịch vụ quảng cáo là bao nhiêu với. Mình vừa nhận được hoá đơn quảng cáo trên tạp chí, thuế suất 5%. Thấy lạ mà tìm mãi chưa thấy thuế suất của dịch vụ này. Cám ơn nhiều.
10% chị ơi!
 
P

Pear59

Thành viên thân thiết
11/12/06
558
1
18
43
VN
#3
Nhưng chị vẫn chưa tìm thấy trong TT32... Nó ở mục nào hả Táo?
Tks em.
 
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành cao cấp
Thành viên BQT
4/8/07
3,935
396
83
Thủ Đô
#4
Thuế suất 10% :
.....vv.....
3.28- Hàng hóa không được nêu tại Mục II, phần A; Điểm 1, 2 Mục II, Phần B Thông tư này.
Những anh nào mà ko nằm trong 0% và 5% thì thuộc về 10% mà chị!híhí.
 
P

Pear59

Thành viên thân thiết
11/12/06
558
1
18
43
VN
#5
Thuế suất 10% :
.....vv.....
3.28- Hàng hóa không được nêu tại Mục II, phần A; Điểm 1, 2 Mục II, Phần B Thông tư này.
Những anh nào mà ko nằm trong 0% và 5% thì thuộc về 10% mà chị!híhí.
Ở đây chỉ quy định cho hàng hoá, có thấy nói gì tới dịch vụ đâu em :eyepop:
 
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành cao cấp
Thành viên BQT
4/8/07
3,935
396
83
Thủ Đô
#6
Nothing to say!hhihihi.
Áp dụng cho cả hàng hóa và dịch vụ chị ơi!
Các bậc thuế suất chị đọc trong TT32 nó nói chung chung là Thuế suất 10% áp dụng cho hàng hóa, dịch vụ sau :.....
.....
Đúng là!Để em gọi Mr.King và Mr.ThanhHung vào trợ giúp chị,Táo chỉ hiểu nôm và na đc có vậy!Tiếc ngày xưa ko học Khoa Thuế HVTC híhí
 
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành cao cấp
Thành viên BQT
4/8/07
3,935
396
83
Thủ Đô
#7
Em câu cái topic này giùm chị!ko ai trả lời giùm chị Pear sao?!
Anh ThanhHung - NPTMr.King đâu rồi!Giời ơi...!:wall:
híhíhí.(spam hay sao ý):sorry:
 
NPT

NPT

Thành viên thân thiết
7/6/06
2,086
10
38
48
Rừng Tây Nguyên
#8
Cả nhà ơi, cho mình hỏi thuế suất thuế GTGT dịch vụ quảng cáo là bao nhiêu với. Mình vừa nhận được hoá đơn quảng cáo trên tạp chí, thuế suất 5%. Thấy lạ mà tìm mãi chưa thấy thuế suất của dịch vụ này. Cám ơn nhiều.
10% mới là đúng, nó nằm ở đây.
Trích Nghị định 158/2003/NĐ-CP
3. Mức thuế suất 10% đối với hàng hoá, dịch vụ:
u) Các loại hàng hoá, dịch vụ khác không quy định tại Điều 4 và khoản 1, khoản 2 Điều này.
Căn cứ vào mức thuế suất quy định tại Điều này, Bộ Tài chính hướng dẫn cụ thể việc thực hiện thuế suất đối với các loại hàng hoá, dịch vụ.
Trong thông tư hướng dẫn thiếu 2 chữ dịch vụ, hoặc là khi đánh máy bị thiếu.
 
L

luankt44a

Thành viên sơ cấp
23/3/08
36
0
0
37
Hanoi
#9
10%.Bàn làm gi nhìu
 
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành cao cấp
Thành viên BQT
4/8/07
3,935
396
83
Thủ Đô
#10
Bạn nói 10% nhưng cũng phải chỉ ra nó quy định ở đâu?Đừng nhìn bài bạn khác nha!

@anh Thiện : cảm ơn anh!hihihihi
 
P

Pear59

Thành viên thân thiết
11/12/06
558
1
18
43
VN
#11
Cảm ơn NPT và Taoxanh rất nhiều :ladiesman
 
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Thành viên trực tuyến

  • thuongdan
  • daongocnam0603
  • Minh.vm
  • thanhphuong08081995
  • anhtu2504
  • chu viet thai
  • Châu.pt
  • phamtienthanh
  • Xuan N.T.T
  • Huyền Mia
  • OneFix

Xem nhiều