Thuế đối với các Nhà thầu Xây dựng khi trúng thầu

• Thread starter nguyen_hoa
  • Ngày gửi
N

nguyen_hoa

Guest
28/5/07
3
0
0
Ha Noi
Nhờ các bác ra tay giúp đỡ:
Nhà ông bác em là 1 nhà thầu XD, vừa trúng 1 gói thấu XD đoạn đường tỉnh lộ, Tháng 6 này sẽ khởi công. Nhưng em ko biết là các loại thuế phải kê khai- nộp đối với Nhà thầu này trong quá trình nhận thầu như thế nào, Túm lại là nghĩa vụ Thuế của nhà thầu này là thế nào thì đúng là em ko biết. KO biết trong XDCB có khác nhiều với SXKD thuần túy ko. CỤ thể là các loại thuế phải kê- nộp- hay đươc hoàn sẽ như thế nào? Và thủ tục ra sao,
Rất mong nhận được sự giúp đỡ tư vấn của các bác. thú thật em ko hề biết gì về hoạt động XDCB,. hic hic

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Thì tương tự như cty xây dựng vậy thôi bạn ơi.
Mình nghĩ bạn nhầm với thuế nhà thầu theo thông tư 05 (áp dụng cho nhà thầu nước ngoài)

N

nguyen_hoa

Guest
28/5/07
3
0
0
Ha Noi
Hic, em chưa làm bên cty XD bao giờ, chỉ làm bên Đơn vị hoạt động trong lĩnh vực CNTT thôi, nên em cũng chưa biết ở bên cty XD thì có nhiều điểm khác biết ko.
Còn thuế Nhà thầu theo TT05 thì em ko nhầm, cái đó em đã làm nhiều và đã biết rõ về Thuế Nhà thầu nước ngoài bác ạ.
Mong các bác chỉ giúp cho em điểm khác biệt ở hoạt động kê khai- nộp- hoàn thuế ở cty XD với cty SXKD khác với.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA