Có được khấu trừ thuế GTGT đối với vé máy bay?

• Thread starter Hoang Ha Giang
  • Ngày gửi
H

Hoang Ha Giang

Guest
29/1/08
56
0
0
Thi xa Hung Yen
Mình mới vào nghề các bạn giúp mình với nhé!
Tiền vé máy bay Giám đốc đi công tác ở trong nước. Số tiền ghi dòng thuế/lệ phí có phải thuế VAT có được kê khai khấu trừ thuế ko vậy.:022:

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenminhxiem

Cao cấp
20/2/08
215
8
0
Ha Long
kê khai thuế bình thường bạn ah. Vì đây là một dạng hoá đơn đặc thù mà! mình có thể tách thuế sao cho đúng thuế xuất nếu chưa tách thuế giêng trên vé

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Thường thì có ghi rõ là thuế GTGT riêng 1 dòng. Dòng khác sẽ ghi thuế/lệ phí khác đó bạn ah. Bạn xem kỹ lại cái bill đó nha.
Good luck

HuuLong

HuuLong

Guest
8/9/05
124
0
0
DaLat
www.danketoan.com
Thường thì có ghi rõ là thuế GTGT riêng 1 dòng. Dòng khác sẽ ghi thuế/lệ phí khác đó bạn ah. Bạn xem kỹ lại cái bill đó nha.
Good luck

Vậy em có được khấu trừ khoản thuế/lệ phí đó không vậy pac?

tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
Tiền vé máy bay Giám đốc đi công tác ở trong nước. Số tiền ghi dòng thuế/lệ phí có phải thuế VAT có được kê khai khấu trừ thuế ko vậy.:022:
Loại hóa đơn này mình vẫn kê khai và đc khấu trừ bình thường đấy bạn, Số tiền ghi dòng thuế thì tất nhiên là tiền thuế rồi.
Chúc bạn làm tốt! Thân!

H

Hoang Ha Giang

Guest
29/1/08
56
0
0
Thi xa Hung Yen
Các bác giúp em vấn đề này nữa nhé!
Mình để ý trên vé (Vé trong nước chỉ thể hiện đồng USD) không thấy tỷ giá chắc ngoài tờ vé này còn có chứng từ gì kèm thêm ko.
Để là chi phí hợp lý có quyết định đi công tác còn cần thêm gì nữa ko.
Vé máy bay quốc tế cũng được khấu trừ bình thường à.

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Các bác giúp em vấn đề này nữa nhé!
Mình để ý trên vé (Vé trong nước chỉ thể hiện đồng USD) không thấy tỷ giá chắc ngoài tờ vé này còn có chứng từ gì kèm thêm ko.
Để là chi phí hợp lý có quyết định đi công tác còn cần thêm gì nữa ko.
Vé máy bay quốc tế cũng được khấu trừ bình thường à.
Bạn lấy tỷ giá giao dịch ngày đi của vé máy bay.
Để là CP hợp lý, bạn cần thêm giấy đi đường có xác nhận của cơ quan đi & đến.
Thân!

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Theo mình biết thì chỉ có thuế VAT thì mới khấu trừ nhé. Còn thuế/lệ phí khác hem có khấu trừ đâu nha.
Trước đây thuế yêu cầu phải kèm theo cái vé máy bay theo nữa. Hình như bây giờ thì chỉ cần hóa đơn thôi. Để chắc ăn thì bạn nên nói sếp giữ và đưa lưu kèm theo cái vé máy bay mà sếp đã đi kẹp chung vào hóa đơn.
good luck

P

Pear59

Cao cấp
11/12/06
558
1
18
49
VN

Có được khấu trừ. Chứng từ vé máy bay gồm có phiếu thu tiền mặt và cùi vé (hoặc bản in của vé điện tử)

K

kla

Cao cấp
26/5/08
272
0
0
40
Hà Nội
nếu mất cùi vé hoặc vé máy bay điện tử có được ko các bác nhỉ? mà GĐ đi nước ngoài cũng phải có giấy đi đường sao các bác? em tưởng chỉ ở trong nước thôi chứ? nói thật nhân viên cty em bảo rằng đi công tác mang theo giấy đi đường đi, nhưng khi xin chữ ký nơi mình làm việc thì họ khó khăn lắm, nhiều lúc chẳng xin được. Chẳng biết làm thế nào nữa?

P

Pear59

Cao cấp
11/12/06
558
1
18
49
VN
Nếu Sếp đi công tác nước ngoài thì bên mình phô tô hộ chiếu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA