Báo cáo thuế theo phiên bản 1.3.0.1

• Thread starter DO THI NGOC MAI
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
D

DO THI NGOC MAI

Guest
25/4/08
1
0
0
TP.HCM
Các Anh Chị ơi! Chỉ Cho Mai Với, Trong Phầm Mềm Thuế - Kê Khai Chứng Từ, Hóa đơn Hàng Hóa Dịch Vụ Mua Vào Và Bán Ra- Sao Mai Nhận Dử Liệu Từ File Excel Mà Không Add được Ngày Của Hóa đơn Vào, Tháng Nào Mai Cũng Phải Nhập Ngày Trực Tiếp Vào Phần Mềm Hết. Cám ơn Các Anh Chị Nhiều....................

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoankinhcan

ketoankinhcan

Cao cấp
24/1/07
501
9
18
TP.HCM
Chắc phần mềm của Mai củ chuối rồi, dowm cái mới về cập nhật đi.
Còn của mình thì không biết nó là củ gì mà mình làm điều chỉnh giảm thuế mua vào của các kỳ trước tồ khai nó lại ko cho nhập. Giờ làm sao các bác?

Atoiz

Atoiz

Cao cấp
22/8/07
324
1
18
42
Tp. Cần Thơ
Các Anh Chị ơi! Chỉ Cho Mai Với, Trong Phầm Mềm Thuế - Kê Khai Chứng Từ, Hóa đơn Hàng Hóa Dịch Vụ Mua Vào Và Bán Ra- Sao Mai Nhận Dử Liệu Từ File Excel Mà Không Add được Ngày Của Hóa đơn Vào, Tháng Nào Mai Cũng Phải Nhập Ngày Trực Tiếp Vào Phần Mềm Hết. Cám ơn Các Anh Chị Nhiều....................
có thể bạn nhập dữ liệu không đúng theo yêu cầu của chương trình nên nó không add vào được. bạn thử kiểm tra lại nhé.

Atoiz

Atoiz

Cao cấp
22/8/07
324
1
18
42
Tp. Cần Thơ
Chắc phần mềm của Mai củ chuối rồi, dowm cái mới về cập nhật đi.
Còn của mình thì không biết nó là củ gì mà mình làm điều chỉnh giảm thuế mua vào của các kỳ trước tồ khai nó lại ko cho nhập. Giờ làm sao các bác?
trên phần mềm 1.3.0 ko cho phép bạn điều chỉnh thuế VAT đầu vào.
Muốn điều chỉnh bạn chỉ có thể làm tờ khai bổ sung thôi mẫu
01/KHBS trong 1.3.0.
chúc bạn làm tốt!

ketoankinhcan

ketoankinhcan

Cao cấp
24/1/07
501
9
18
TP.HCM
Bạn Atoiz chưa hiểu ý mình rồi, đúng là khi mình làm điều chỉnh thì mình phải làm mẫu 01/KHBS trong 1.3.0 nhưng trên tờ khai mẫu 01/GTGT có dòng điều chỉnh nhưng mình lại không gõ vào được, trong khi đó dòng điều chỉnh thuế bán ra thì nó lại cho gõ, thật bực mình!

N

ntd833

Guest
5/2/07
10
0
0
Hà Nội
Có gì đâu bạn, khi bạn giảm thuế đầu vào cũng tương tự như tăng thuế đầu ra phải nộp thôi!Thế nên sau khi bạn đã làm tờ khai điều chỉnh rồi, bạn chỉ cần gõ số cần điều chỉnh vào mục thuế bán ra thôi. Mình cũng gặp trường hợp như của bạn rồi, và mình đã làm như thế đấy!
Không sao đâu!

Bekis

Bekis

Cao cấp
19/5/08
228
3
18
thanh thai
Trường hợp của bạn Cục thuế hướng dẫn như sau:
Định dạng từ File excel chuyển vào phần mềm hỗ trợ phụ lục 01-1/GTGT hoặc 01-2/GTGT bị lỗi ngày, tháng, năm.
Để sửa lỗi này DN thực hiện như sau:
Nhấn nút Star chọn Control Panel vào mục Regional and Language Options tại nút Regional Options có mục Customize chọn định dạng French(France) bấm Ok.
Tại file excel có dữ liệu chuyển vào mềm hỗ trợ chọn Forrmat/cells.../Date/chọn loại định dạng: *14/03/2001 bấm Ok

Em đã làm giống như Cục thuế hướng dẫn, mặc dù các lỗi đó không còn nữa nhưng cả cái Computer của Em nó bị biến đổi theo mặc định của France.Thật khó chịu,hix. Ai biết cách nào không chỉ giùm em với!!Cảm ơn các anh chi nhiều!

Sửa lần cuối:
T

thanhhung

LQT
Trường hợp của bạn Cục thuế hướng dẫn như sau:
Định dạng từ File excel chuyển vào phần mềm hỗ trợ phụ lục 01-1/GTGT hoặc 01-2/GTGT bị lỗi ngày, tháng, năm.
Để sửa lỗi này DN thực hiện như sau:
Nhấn nút Star chọn Control Panel vào mục Regional and Language Options tại nút Regional Options có mục Customize chọn định dạng French(France) bấm Ok.
Tại file excel có dữ liệu chuyển vào mềm hỗ trợ chọn Forrmat/cells.../Date/chọn loại định dạng: *14/03/2001 bấm Ok

Em đã làm giống như Cục thuế hướng dẫn, mặc dù các lỗi đó không còn nữa nhưng cả cái Computer của Em nó bị biến đổi theo mặc định của France.Thật khó chịu,hix. Ai biết cách nào không chỉ giùm em với!!Cảm ơn các anh chi nhiều!
Vào Star chọn Control Panel vào mục Regional and Language Options tại nút Regional Options chọn Customize => chọn Tab Date, tại mục Short date format nhập vào dd/MM/yyyy => Apply =>OK.

H

huongtrinh226

Guest
19/5/08
39
0
6
39
Hà Nội
360.yahoo.com
Có gì đâu bạn, khi bạn giảm thuế đầu vào cũng tương tự như tăng thuế đầu ra phải nộp thôi!Thế nên sau khi bạn đã làm tờ khai điều chỉnh rồi, bạn chỉ cần gõ số cần điều chỉnh vào mục thuế bán ra thôi. Mình cũng gặp trường hợp như của bạn rồi, và mình đã làm như thế đấy!
Không sao đâu!

đúng rùi, tớ cũng làm thế nộp là OK

N

nautel

Guest
21/3/07
1
0
0
HCMC

Bạn nhập vào file EXCEL theo cách này là được: để nhập ngày 28/5/2008, bạn nhập '28/05/2008 (chú ý cái dấu ' ở đầu nhé)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA