Kê khai trên phiên bản HTKK1.3.0

• Thread starter hoangminhtrang
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

hoangminhtrang

Guest
1/5/08
9
0
0
39
nam dinh
các bác ơi em em hỏi chút với khi chuyển sang kê khai trên phần mềm HTKK mới 1.3 em không để ý nên chỉ làm mỗi tờ đầu trong phần mềm, còn bảng kê hàng hoá dịch vụ mua vào và bán ra vẫn làm trên excel, khi nộp các bác thuế vẫn cộp dấu bình thường, vậy có sao không ạ? Hic, giờ em mới phát hiện ra.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenthi thom

Guest
Ko sao đâu, nộp tờ khai cũng được. Còn bảng kê in trên excel vẫn được vậy bắt đầu tháng sau bạn nên làm trên phần mem HTKK, ko biet các bác thuế ở ngoài đó thế nào chứ o chỗ minh thì các bác Thuế vẫn đồng Ý khi minh nộp như vậy.
Neu các bác ấy ko chấp nhận thì bạn copy ra hai file rồi vào HTKK bấm lệnh nhận dữ liệu từ file đó, chương trình nhận dữ liệu cũng nhanh thôi ma ko có ji đâu bạn đừng sợ.
chúc bạn thành công!
chào thân ái.

T

tini85

Guest
5/4/08
46
0
6
Thảo nguyên xanh!!!
các bác ơi em em hỏi chút với khi chuyển sang kê khai trên phần mềm HTKK mới 1.3 em không để ý nên chỉ làm mỗi tờ đầu trong phần mềm, còn bảng kê hàng hoá dịch vụ mua vào và bán ra vẫn làm trên excel, khi nộp các bác thuế vẫn cộp dấu bình thường, vậy có sao không ạ? Hic, giờ em mới phát hiện ra.

Nếu các pác thuế ko đòi hỏi có mã vãch thì thôi,ko sao cả

T

tini85

Guest
5/4/08
46
0
6
Thảo nguyên xanh!!!
Ko sao đâu, nộp tờ khai cũng được. Còn bảng kê in trên excel vẫn được vậy bắt đầu tháng sau bạn nên làm trên phần mem HTKK, ko biet các bác thuế ở ngoài đó thế nào chứ o chỗ minh thì các bác Thuế vẫn đồng Ý khi minh nộp như vậy.
Neu các bác ấy ko chấp nhận thì bạn copy ra hai file rồi vào HTKK bấm lệnh nhận dữ liệu từ file đó, chương trình nhận dữ liệu cũng nhanh thôi ma ko có ji đâu bạn đừng sợ.
chúc bạn thành công!
chào thân ái.
Nhận file từ excel cũng ko dể lắm đâu.Trong ecxel chúng ta thường làm ở font VNI-Times,còn trong PM ta dùng Unicode rồi,và nhận file ko đúng theo đường dẫn thì nó cũng ko nhận đâu bạn ạ
Thân!

N

nguyenduybangtb

Guest
9/10/04
58
0
0
Ha Noi

Trước mắt bạn kê khai mỗi tờ 01/GTGT cũng không sao. Vì thực ra phần mềm nhận tờ khai mã vạch ở các chi cục thuế chưa nhận được 01-1/GTGT và 01-2/GTGT.

goodbye3007

goodbye3007

Love to be loved
8/5/08
164
1
18
Nơi nào có anh
Thực ra kê khai vậy cũng ko sao!
Vì mẫu tờ khai 01-1/GTGT và 01-2/GTGT cũng đang lỗi
Công ty mình khi nhập dữ liệu vào hai mẫu này thì phần MST -1 hoặc -001 ko nhận
Bà con cô bác có ai có cách j chỉ cho mình với!!

T

tini85

Guest
5/4/08
46
0
6
Thảo nguyên xanh!!!
Thực ra kê khai vậy cũng ko sao!
Vì mẫu tờ khai 01-1/GTGT và 01-2/GTGT cũng đang lỗi
Công ty mình khi nhập dữ liệu vào hai mẫu này thì phần MST -1 hoặc -001 ko nhận
Bà con cô bác có ai có cách j chỉ cho mình với!!

Bạn bỏ cái phần đuôi đó luôn đi.Nó chỉ là chi nhánh thôi mà

N

nguyenduybangtb

Guest
9/10/04
58
0
0
Ha Noi
Bạn bỏ cái phần đuôi đó luôn đi.Nó chỉ là chi nhánh thôi mà

Chỉ bỏ trừ 1 (-1) thôi, còn trừ 001 (-001) bản HTKK 1301 bổ sung mới vẫn nhập được mà

H

hahahaha

Guest
24/1/08
8
0
1
42
ha noi
em đang vào bảng kê mà nó không nhận file, ai chỉ cho em với

N

nguyenvantoan

Guest
18/9/07
107
0
0
42
ha tay
bạn phải kê khai hàng hoá bán tra trước, sau đó mới tới bảng kê mua vào hang hoá mua vào. nuế ko nhân phải có thể cài lại phần mềm hoặc đường dấn của bạn sai. bạn phải nuê nguyên nhân tại sao ko vào được mọi người mới có cách giúp bạn chư- phần mềm của mình vấn nhận mã số -001 ko thấy báo lối gì cả .

yaobei

yaobei

Cao cấp
12/4/07
264
0
16
Long biên Hà Nội
Khi kê khai thuế GTGT mua vào bán ra tôi kê trên excell đầy đủ rồi tải vào HTKK1.0.3.1 thấy lỗi ở tờ khai bán ra ,toàn bộ cột thuế GTGT trống không ,dòng thuế tổng GTGT vẫn đúng ,Còn trên tờ khai mua vào hiển thị đầy đủ .Xin hỏi cách khắc phục lỗi trên ,cám ơn nhiều.Thân

B

Bi Ngo

Guest
12/1/08
3
0
1
175 Nguyen Khang
Các bác ơi, em mới đi làm nên chưa biết. Em muốn hỏi các bác một chút ạ! Công ty em vừa đi mua 1 quyển HĐGTGT vào tháng 05/2008 nhưng khi đi cộp dấu MST vào liên 2 em đã trót cộp cao quá đè lên cột ngày thàng năm 200, bị thủ kho ấn chỉ bắt huỷ luôn hoá đơn do ko hợp lệ( gạch chéo tại chỗ 03 liên của số HĐ đó). Vậy em phải làm Báo cáo tình hình sử dụng HĐ thế nào ạ? Giúp em với!

B

Bi Ngo

Guest
12/1/08
3
0
1
175 Nguyen Khang
Các bác ơi, em mới đi làm nên chưa biết. Em muốn hỏi các bác một chút ạ! Công ty em vừa đi mua 1 quyển HĐGTGT vào tháng 05/2008 nhưng khi đi cộp dấu MST vào liên 2 em đã trót cộp cao quá đè lên cột ngày thàng năm 200, bị thủ kho ấn chỉ bắt huỷ luôn hoá đơn do ko hợp lệ( gạch chéo tại chỗ 03 liên của số HĐ đó). Vậy em phải làm Báo cáo tình hình sử dụng HĐ thế nào ạ? Giúp em với!
À công ty em mới thành lập chưa xuất cái HĐ nào! hic

Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi

Trong tờ báo cáo tình hình sd hóa đơn có cột dành cho hóa đơn bị hủy, bạn ghi số hóa đơn bị hủy đó vào.
Thân!

A

anhdn

Guest
18/11/07
8
0
0
41
Ha noi
Chào bạn
bạn bấm vào attack file 2 lần là được mà.

A

anhdn

Guest
18/11/07
8
0
0
41
Ha noi
hic, bạn kích vào attack file 2 lần là được mà

A

anhdn

Guest
18/11/07
8
0
0
41
Ha noi
Chào bạn
Bạn phải tách vat 5%, vat 10%, vat 0% riêng sau đó mới đổ vào HTKKT.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA