Giúp đỡ: file Thu- Chi này bị lỗi gì mà không hiển thị đc số ra chữ?

• Thread starter silly
  • Ngày gửi
S

silly

Guest
17/9/04
18
0
1
40
TP. HCM
Mình có 1 file PThu- Chi down từ thư viện webketoan về, trước mình sử dụng hoàn toàn ổn. Nhưng bây h sau khi cài lại máy thì ko biết vì sao mà mình nhập data rồi sau đó vào PhiếuChi ngay chỗ số tiền Bằng chữ nó báo lỗi :[HASHTAG]#NAME[/HASHTAG]? , mở lại cái file gốc down về nó cũng bị y chang vậy luôn. Vậy có fai do macro không? các bạn sửa giúp mình đc ko? Mình không rành về macro.

Cho mình cảm ơn trước.

PS: mình gửi file đính kèm, file này lấy trên webketoan xuống đó, và 1 file mình đang làm. (Xem sheet PhieuChi, PThu sẽ thấy lỗi ở ô Bằng Chữ)

Xin lỗi mình ko thấy tính năng gửi file ở đâu cả? :( Nhưng mô tả như vậy ai biết chỉ giúp với.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phambang

Guest
21/4/08
38
2
0
BINH DUONG
Có thấy file của pác đâu mà sửa giúp chứ! Bạn kiểm tra xem file đó chạy băng VBA hay bằng công thức bình thường trên Excel? Nếu là VBA thì có thể phải Add-in lại mới được.

minhdhvl

minhdhvl

Cháu ngoan Bác Hồ
11/4/06
405
4
18
HCM
Mình có 1 file PThu- Chi down từ thư viện webketoan về, trước mình sử dụng hoàn toàn ổn. Nhưng bây h sau khi cài lại máy thì ko biết vì sao mà mình nhập data rồi sau đó vào PhiếuChi ngay chỗ số tiền Bằng chữ nó báo lỗi :#NAME? , mở lại cái file gốc down về nó cũng bị y chang vậy luôn. Vậy có fai do macro không? các bạn sửa giúp mình đc ko? Mình không rành về macro.

Cho mình cảm ơn trước.

PS: mình gửi file đính kèm, file này lấy trên webketoan xuống đó, và 1 file mình đang làm. (Xem sheet PhieuChi, PThu sẽ thấy lỗi ở ô Bằng Chữ)

Xin lỗi mình ko thấy tính năng gửi file ở đâu cả? :( Nhưng mô tả như vậy ai biết chỉ giúp với.

Có thể là do sai font chữ.hãy dùng chức năng add-in để đổi tất cả font chữ sang unicode thử xem.

S

silly

Guest
17/9/04
18
0
1
40
TP. HCM
Mình ko thấy chỗ nào cho attach file cả, gửi thế nào bây h? Có ai biết không?

Công thức ngay chỗ Bằng chữ là =vnunicode(ROUND(C34,0))
Bây giờ nó báo lỗi [HASHTAG]#NAME[/HASHTAG]?
Mình dốt excel quá nên chịu không biết nó là VBA hay Add-in đâu?

P

phambang

Guest
21/4/08
38
2
0
BINH DUONG
Vào Excel thử Xem có hàm UNICODE gì gì đó không? nếu có thì:
Tools>>Add-Ins>>hiện ra bảng chọn>>đánh dấu vào hàm vnunicode, OK>>>

minhdhvl

minhdhvl

Cháu ngoan Bác Hồ
11/4/06
405
4
18
HCM
Bạn thử sửa lại công thức thế này xem.
="Viết bằng chữ : "&TVN(ô số tiền)

T

thuha6684

Guest
13/8/10
1
0
1
39
Ha Noi
trong Excel cua minh k co ham vnunicode thi lam the nao? Minh cung dg bi loi phan so tien bang chu. Giup minh nhe!

Ban ah! Minh cung dang bi loi file Thu chi day giong ban day. Ban giup minh file khac duoc k?

T

Truongkh70

Guest
11/1/08
7
0
0
mai pha-TP.lang son
Ðề: Giúp mình xem file Pthu- Chi này bị lỗi gì mà không hiển thị đc số ra chữ.

Mình có 1 file PThu- Chi down từ thư viện webketoan về, trước mình sử dụng hoàn toàn ổn. Nhưng bây h sau khi cài lại máy thì ko biết vì sao mà mình nhập data rồi sau đó vào PhiếuChi ngay chỗ số tiền Bằng chữ nó báo lỗi :#NAME? , mở lại cái file gốc down về nó cũng bị y chang vậy luôn. Vậy có fai do macro không? các bạn sửa giúp mình đc ko? Mình không rành về macro.

Cho mình cảm ơn trước.

Minh cung bị như vậy, thậm chí không thể in phiếu thu chi, một tháng mình chỉ có 3 thu, 3-4 chi nên dùng phần mềm này cho đỡ lãng phí, ai biết chỉ hộ với:

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com

Minh cung bị như vậy, thậm chí không thể in phiếu thu chi, một tháng mình chỉ có 3 thu, 3-4 chi nên dùng phần mềm này cho đỡ lãng phí, ai biết chỉ hộ với:

Bạn cài vào máy nào thì mở bằng máy đó. Và đánh đúng công thức nhé.

Q

quangtuanbs

Trung cấp
28/2/09
50
0
6
41
hanoi

Mình ko thấy chỗ nào cho attach file cả, gửi thế nào bây h? Có ai biết không?

Công thức ngay chỗ Bằng chữ là =vnunicode(ROUND(C34,0))
Bây giờ nó báo lỗi #NAME?
Mình dốt excel quá nên chịu không biết nó là VBA hay Add-in đâu?
Bạn lên google tìm và down Add-in: Đổi số sang chữ trong Excel sử dụng font Unicode.
Link: http://cnsvietnam.com/default.aspx?tabid=81&g=posts&t=27
Cách sử dụng:
1. Chép file Doiso.XLA vào thư mục Add-in
Đối với Excel XP trên Windows XP:
C:\Documents and Settings\UserName\Application Data\Microsoft\AddIns
Đối với Excel 2000 trên Windows 98:
C:\Windows\Application Data\Microsoft\AddIns
Đối với Excel 97 trên Windows 98:
C:\Program Files\Microsoft Office\Office\Library
2. Khởi động lại Excel, cài đặt add-in vừa tạo cho Excel bằng cách chọn trình đơn Tools\ Add-Ins để mở hộp thoại Add-Ins, chọn tên add-in " Doiso" trong danh sách Add-Ins available, rồi bấm OK.
3. Hàm sử dụng: vnd(số cần đổi")

Giờ bạn vào ô bằng chữ đánh công thức sau vào: =vnd(ROUND(C34,0))
chúc vui

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA