Chi phí chơi golf có được xem là CP hợp lý

• Thread starter newacc
  • Ngày gửi
N

newacc

Sơ cấp
27/7/04
18
0
1
Thân ái chào các bạn,

Ở công ty mình, các sếp thường đi tiếp khách hàng trong đó có phát sinh khoản chi phí chơi golf. Vì các khoản này phát sinh tương đối lớn nên có được xem là chi phí hợp lý khi ính thuế TNDN?

Mong các bạn có kinh nghiệm về vấn đề này chỉ giáo giúp mình nhé.

Cám ơn các bạn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Theo TT134 thì chi phí hội viên golf, chi phí chơi golf không được xem là chi phí hợp lý. Bạn tham khảo TT 134 là mới nhất hiện nay nhé.
Good luck

N

newacc

Sơ cấp
27/7/04
18
0
1
Cám ơn thông tin của bạn nhiều lắm.

P

Pear59

Cao cấp
11/12/06
558
1
18
49
VN
Thân ái chào các bạn,

Ở công ty mình, các sếp thường đi tiếp khách hàng trong đó có phát sinh khoản chi phí chơi golf. Vì các khoản này phát sinh tương đối lớn nên có được xem là chi phí hợp lý khi ính thuế TNDN?

Mong các bạn có kinh nghiệm về vấn đề này chỉ giáo giúp mình nhé.

Cám ơn các bạn nhiều.

Nếu bạn chứng minh được chi phí đó phục vụ hđ SXKD thì vẫn được tính vào chi phí hợp lý (chi phí chăm sóc khách hàng). Mình sẽ tìm lại công văn của TCT trả lời một DN về chi phí mua thẻ chơi golf (Bà Nguyễn Thi Cúc ký), thuê sân tennis.

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Nếu bạn chứng minh được chi phí đó phục vụ hđ SXKD thì vẫn được tính vào chi phí hợp lý (chi phí chăm sóc khách hàng). Mình sẽ tìm lại công văn của TCT trả lời một DN về chi phí mua thẻ chơi golf (Bà Nguyễn Thi Cúc ký), thuê sân tennis.

Nếu công văn đó sau ngày hiệu lực của TT134 thì bạn cho mình xin với nhé.
email : dqthehoang@yahoo.com
Xin cám ơn trước

P

Pear59

Cao cấp
11/12/06
558
1
18
49
VN
Nếu công văn đó sau ngày hiệu lực của TT134 thì bạn cho mình xin với nhé.
email : dqthehoang@yahoo.com
Xin cám ơn trước

Mình nhầm rồi, sorry. Cái công văn đó căn cứ TT128 :wall:

TT 134: Chi phí mua thẻ hội viên sân golf và chi phí chơi golf ko được tính vào chi phí hợp lý khi xác định thu nhập chịu thuế.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA