Các hóa đơn thông thường thì có kê khai luôn vào phụ lục 01-2/GTGT trên HTKK không?

• Thread starter PhuongThao911
  • Ngày gửi
P

PhuongThao911

Guest
7/5/08
28
0
0
39
Hà Nội
Em chào cả nhà

Các tháng trước khi phát sinh hóa đơn thông thường thì em thấy kế toán trước khai trong bảng kê hàng hóa dịch vụ mua vào có hóa đơn bán hàng. Nhưng trong hệ thống kê khai bây giờ thì chỉ có mỗi phụ lục 01-2/GTGT.

Vậy em có khai các hóa đơn thông thường này cùng với các hóa đơn GTGT không ah?

Cũng có lần em đọc của 1 bác nào đó ở trên diễn đàn bảo là các hóa đơn đó ko cần kê khai chỉ lưu lại trong chứng từ để chứng minh là chi phí hợp lý. Nhưng cũng có chị bạn em vẫn kê khai cùng với các hóa đơn thuế GTGT và thuế ko nói gì cả. Vậy các anh chị cho em ý kiến với ah. Em cảm ơn các anh chị.

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ :nature014

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

PhuongThao911

Guest
7/5/08
28
0
0
39
Hà Nội
Kê khai như bt? Tức là mình khai thuế suất là 0% ah bạn?

The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Hoá đơn bán hàng thông thường không cần kê khai vào báo cáo thuế VAT. TRước đây thì có ke khai nhưng bây giờ không cần ke khai nữa.
Nếu bạn thấy không yên tâm thì nên hỏi chổ cán bộ quản lý thuế. Nếu có kê thì cũng không kê vào bảng 01-2/GTGT đâu nhé

H

hdiep

Guest
18/4/08
53
0
0
tp HCM
The Hoang ơi, sao cty mình lúc tháng 03 vừa rồi người cũ cty mình làm vẫn kê HĐTT vào mẫu 01-2/GTGT vẫn được. Bên thuế đâu có nói gì đâu?

T

Thamht

"Nhóc" ngốc xít
11/12/07
900
5
0
36
Quê tôi ơi! Nay còn đâu!
Kê khai như bt? Tức là mình khai thuế suất là 0% ah bạn?
HĐBH thông thường là HĐ trực tiếp, không có thuế GTGT chứ không phải là thuế suất = 0%. Nó khác nhau đấy bạn à!

N

NguyenHongHa

Cao cấp
12/3/08
215
0
16
THANHPHOSONGHONG
Mình cũng vẫn kê vào mẫu 01-2/GTGT, phần thuế không ghi gì cả

P

PhuongThao911

Guest
7/5/08
28
0
0
39
Hà Nội
Hoá đơn bán hàng thông thường không cần kê khai vào báo cáo thuế VAT. TRước đây thì có ke khai nhưng bây giờ không cần ke khai nữa.
Nếu bạn thấy không yên tâm thì nên hỏi chổ cán bộ quản lý thuế. Nếu có kê thì cũng không kê vào bảng 01-2/GTGT đâu nhé

Nếu vậy thì mình sẽ không kê khai, chỉ lưu lại để làm chứng từ chi phí hợp lý thôi. Cám ơn bạn nhiều :015:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA