Định mức 1776

• Thread starter echloichoi
  • Ngày gửi
E

echloichoi

Guest
29/11/07
18
0
0
39
hai phong
Các bạn ơi cho mình xin định mức đơn giá xây dựng 1776 nhá.

Khóa học Quản trị dòng tiền
phinguyen79

phinguyen79

Phụ nữ là gì..???
T

TrongTung

Guest
25/9/07
3
0
1
TP.HCM
Phê bình bác Mod!
Bác không sợ chỗ này thành "hộp thư bốn phương" à!
Sao bác không lấy cái 1776 này rồi cho vào khu vực tài liệu, chỉ link cho người khác down.
Cam đoan với bác là có rất nhiều người cần (tui cũng cần nè!) mà cùng đồng loạt post lên forum thì...:005:

E

echloichoi

Guest
29/11/07
18
0
0
39
hai phong
bạn ơi down cái này ở chỗ nào vậy, mình ko tìm ko thấy.

P

phuongot

Guest
Giải thể DN

em chào các anh chị trong diễn đàn!
Các anh chị cho em hỏi về vấn đề giải thể cty TNHH. Cụ thể là thế này:
1. Công ty em đã làm thủ tục thay đổi ND trong giấy phép kinh doanh; thủ tục thay đổi tên cty; thay đổi trụ sở cty từ tháng 6/2007 với sở kế hoạch và đầu tư(Nhưng chưa đổi dấu). Đúng ra mọi hoạt động của cty phải lấy tên cty mới và ko có sự tồn tại của cty cũ tại web của sở kế hoạch và đầu tư nữa nhưng bên em vẫn hoạt động với tên DN cũ, mọi tờ khai hàng tháng vẫn khai bình thường với chi cục thuế vì chưa gửi thông báo thay đổi tới chi cục thuế mà.
Hiện nay GĐ bên em cho quyết định giải thể cty thì có phải là liền một lúc em phải tiến hành thủ tục giải thể cho cả 2 cty ko ạ? Và rõ ràng becty em đã vi phạm thủ tục hành chính em đang hoang mang ko biết sự vi phạm đó sẽ dẫn đến hậu quả ntn vì bên em ko có chút kinh nghiệm nào cả.
Em mới vào cty này và đang phải giải quyết hậu quả của sự thiếu kinhn nghiệm về các thủ tục kế toán. Hiện nay tại trang web của sở kế hoạch và đầu tư ko còn tên cũ của cty em nưa mà chỉ có ten mới thôi nhưng tại chi cục thuế thì vẫn tồn tại tên cty cũ của em mà ko có tên cty mới. Em đang loạn hết leenvaf ko biết phải làm như thế nào với cty này nữa.
Em mong các anh chị trên diễn đàn chia sẻ và giải đáp giúp em. Em xin cảm ơn các anh chị trước.

L

luongtieuthu1505

Klein Mimi
14/11/11
149
0
16
33
Ninh Thuận
Ðề: Định mức 1776

Rút cuộc là down ở đâu thế mọi người

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Định mức xây dựng theo công văn 1776.

Tải: CV 1776/BXD-VP.

L

luongtieuthu1505

Klein Mimi
14/11/11
149
0
16
33
Ninh Thuận

Định mức xây dựng theo công văn 1776.

Tải: CV 1776/BXD-VP.

Cơ quan thuế bảo em phải làm định mức NVL em không biết phải làm thế nào nữa?
In 1776 để nộp cho cơ quan thuế phải không ạ?
Cty em thành lập 2011, ngành xây dựng. đến giờ vẫn chưa nộp bao giờ cả?
Giúp em với!

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Cơ quan thuế bảo em phải làm định mức NVL em không biết phải làm thế nào nữa?
In 1776 để nộp cho cơ quan thuế phải không ạ?
Cty em thành lập 2011, ngành xây dựng. đến giờ vẫn chưa nộp bao giờ cả?
Giúp em với!

Thật ra nghe nói CQ thuế yêu cầu cty xây dựng nộp định mức thấy cũng hơi kỳ kỳ, theo quy định ở TT123 thì DN chỉ nộp cho CQ thuế định mức sản phẩm chủ yếu như vậy sản phẩm chủ yếu ở cty xây dựng là gì, nay người ta kêu xây cái nhà, mốt người ta kêu xây hệ thống xử lý nước, ... cái nào là chủ yếu đây ???
TT123
...
Trường hợp một số nguyên liệu, vật liệu, nhiên liệu, hàng hoá Nhà nước đã ban hành định mức tiêu hao thì thực hiện theo định mức của Nhà nước đã ban hành.

Đến hỏi lại CQ thuế xem, cty xây dựng phải nộp định mức gì, nếu họ bắt buộc phải nộp thì bê nguyên cái CV 1776 đưa cho họ.
(có cty xây dựng thành lập 2005, đã qua vài lần quyết toán với thuế và kiểm toán nhà nước ... có bao giờ họ hỏi đến cái định mức xây dựng do cty lập)

L

luongtieuthu1505

Klein Mimi
14/11/11
149
0
16
33
Ninh Thuận

Vậy hả anh..vậy thì em yên tâm rồi!